Other Tự dịch câu chữ trong hệ thống Xenforo theo ý mình

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi shadow_lonely, 15/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shadow_lonely

shadow_lonely New Member

Xin chào, diễn đàn mình lập ra, với yêu cầu thành viên đăng nhập thì mới xem nội dung được, nhưng với text mặc định là: "Lỗi - xin lỗi bạn không được.. vui lòng..."

Mình muốn sửa dòng này lại là. "Xin chào bạn muốn tham quan website thì vui lòng đăng ký..." để chữ lỗi như vậy hiện ở đầu nhiều người tưởng web lỗi. Mình nhớ hồi xưa trên vbb có tính năng này vô đâu đó search phrase mình cần đổi rồi gõ lại như kiểu replace của notepad hay word.

Xin cảm ơn.

Đang tải...
  2. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Đầu tiên bạn copy 1 phần nội dung trong dòng text muốn đổi.
    Sau đó vào Admin CP > Appearance > Search Phrases > Chọn Tìm kiếm trong gói ngôn ngữ tương ứng > Dán vào ô tìm kiếm > Ra một số kết quả > Kiểm tra cho đúng cái mình cần rồi sửa nội dung của nó theo ý bạn.

Bạn lưu ý phải chọn đúng gói ngôn ngữ, ví dụ bạn nhìn thấy dòng chữ đó ở ngôn ngữ Tiếng Việt thì phải sửa pharse trong ngôn ngữ tiếng Việt. Bạn cũng nên để nguyên các pharse trong gói ngôn ngữ English mặc định, hoặc chỉ thay đổi khi cần thiết từ 1 từ tiếng Anh này sang 1 từ tiếng Anh khác để đảm bảo cho người dùng chọn ngôn ngữ muốn dùng trên forum đc đồng nhất, ko bị anh việt lẫn lộn.

shadow_lonely thích bài này.
  3. shadow_lonely

shadow_lonely New Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé.

comments powered by Disqus
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.