Other Tình trạng giảm và mất hẳn Rank Alexa

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi vandieutot, 19/12/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Tình trạng vừa qua google đã ra mắt thuật toán Chim cánh cụt 34 chắc hẳn các bạn đã biết. Sẽ rất nhiều website bị trừng phạt. Mới đến 2 tuần tính từ ngày 6.12.2014 thì thuật toán chim cánh cụt 3.4 xuất hiện đã giết đi rất nhiều website:

trong đó tôi xin được nêu lên cụ thể như:
    https://sccn.vn/forums/ bị tăng Rank Việt nam từ 1209 đến ngày 19.12.2014 là 1343.
    http://vxf.vn/forums/ bị tăng Rank Việt nam từ 456 đến ngày 19.12.2014 là 501
    http://forum.idichvuseo.com/forum/ bị tăng Rank Việt nam từ 251 đến ngày 19.12.2014 là 262.

Trường hợp bị phạt nặng nhất chính là:
    http://zenphoneviet.com đã bị mất hẳn Rank việt nam và không còn chỗ đứng ở Rank việt nam của Alexa nữa rồi.

Đó là những trường hợp tôi nêu ví dụ một vài website. Vậy thuật toán chim cánh cụt ra đời để làm gì. là để trừng phạt tất cả những website có nội dung chưa được tốt và cách tổ chức còn kém nạn spam còn triền miên và nội dung thì xào đi xào lại không có tính mới mẻ.

Nhưng điểm then chốt ở đây là thuật toán chim cánh cụt 3.4 ( penguin 3.4 ) đang phạt tất cả những site bị liên kết xấu đổ về chính vì thế các bạn cần phải loại bỏ hết những liên kết xấu đi không thì các bạn sẽ nối ghot những site xấu đó.

Backlink là 1 phần đánh giá thứ hạng độ tin tưởng của website bạn nếu bạn có nguồn backlink tốt đổ về thì không sao nhưng xấu thì đó là 1 điều tai hại khó lường nhất.

Chúc các bạn xóa backlink xấu thành công để cải thiện thứ hạng của các bạn.

Đang tải...
  2. nam2508

nam2508 Member

=)) . Mất thì thôi chứ biết sao giờ =)) . Trước tụt còn 3k xong lên 6k rồi giờ biến mất =)))

vandieutot thích bài này.
  3. chamhet225

chamhet225 Member

sit của mình cũng bị mất rank việt nam =( !!

4. vandieutot

Thế mới căng bác à. Mình hay để ý các site và tự dung thấy của bác trưa nay bị biến mất mới thấy kì kì. Cũng tội bác quá. Nhưng biến mất không nghĩa là hết. 1 thời gian nữa nếu bác không khắc phục thì site bác sẽ bị biến mất khỏi google và không còn 1 link nào được index ngay cả tên miền đó bác à.

5. nam2508

nam2508 Member

@@ . Cái này em chịu à nha . Em chả biết sao nữa . Từ khóa google vẫn đứng top @@

6. hongan

hongan New Member

Cái này do mất thứ hạng, số lượng người truy cập ít đi thì rank tăng lên là đúng rồi bạn. Thứ hạng càng cao thì rank càng nhỏ

7. dev.xf

dev.xf Member

site minh con mat het han rank. ko co rank vn cung cha co rank qt

8. nam2508

nam2508 Member

Thôi kệ . Em chả quan tâm rank Alexa lắm . Lên cũng đc , xuống cũng đc . =='' .

9. End

End Member

Chán

10. sangtoitoisang

sangtoitoisang New Member

em cũng không quan tâm lắm vì site em rank alexa đâu cao :v

11. Zanag

Zanag Member

Rank VN em xuống 1851 rồi ạ :)

12. vandieutot

Các bạn nên lưu ý nhé. Càng ngày google càng để ý đến Rank alexa rồi nhé. Alexa thì nó thông thường kèm theo backlink google thì có trust rank và PR Rank bây giờ còn tồn tại được trust rank PR thì lúc thế này thế nọ không biết đường nào mà lần. Nhưng mà các biến dạo này có vẻ cũng căng đó nhỉ. Nói tóm lại thì chúng ta nên phòng hơn tránh.

13. nam2508

nam2508 Member

Em cha hiểu bác dựa vào đâu mà đánh giá thế :D . Site em bác vào mà em . 90% là tut tự viết tay a-z . Mấy bài tin tức leech cua tinhte cả tuần có 1-2 bài . Để mà vào sandbox google chắc khó :D

14. vandieutot

Mình đã nói là bị chơi bẩn mà là. Là bị kẻ khác chơi link bẩn đó bác. Mà chả cần link bẩn đâu. Giả sử site của bác bị người ta copy bài viết về thì cái ng copy đó nó seo tốt hơn thì bác bị đánh giá là spam đó

15. nam2508

nam2508 Member

sai nhé bác . Nó đánh giá theo thứ tự ngày tháng post bác ạ :) . Nếu nói như bác mấy trang như tinhte nó chả bao giờ có thứ hạng cao thế đâu :)

16. vandieutot

Tinh tế họ có hệ thống chặn back link xấu. Ko tin bác cứ thử mà xem. trừ khi may mắn google nó update thêm 1 thuật toán nữa thì nó mới tha thôi. Bác sang bên IDVS là biết họ đang ầm ĩ lên đó :). Chắc bác chưa update cái mới rồi :).

17. boynetbom

boynetbom Member

Của mình cũng bị mất rank Việt Nam, cái này mình cũng không quan tâm cho lắm.

18. nam2508

nam2508 Member

Thế việc gì phải post bài . Leech nhau cho khỏe

19. singh

singh Member

20. thiencqcq

thiencqcq Verified User

Ha ha site các cậu phải giảm để mình nhoi lên chút chứ. 56xxx ->25xxx :D

comments powered by Disqus