Thăm dò ý kiến về hosting dùng cho xenforo

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi khacnam, 21/5/15.

1votes
5/5, 1 vote

1. khacnam

khacnam Verified User

Chào cả nhà ,

Bên cty mình chuyên cung cấp hosting vps mình mở topic thăm dò nhu cầu sử dụng hosting ở Việt Nam còn vướng mắc điều gì ạ . ở đây mình sẽ nêu ra vài vướng mắc cơ bản các bạn hãy bình luận về vướng mắc của mình gặp phải nhé . nếu ý kiến hay sẽ được free 1 hosting 1 Năm nhé .

Một vài ví dụ dưới đây .

+ Về giá quá mắc .
    + Về dung lượng quá ít .
    + Tốc độ quá chậm .
    + Cpanel quản lý quá kém ( cpanel yêu thích của bạn là gì )
    + Băng thông ít .

Xin cảm ơn .

hãy nêu lên ý kiến của mình nhé cả nhà .

soncuti thích bài này.
    Đang tải...
  2. soncuti

soncuti Verified User

Host VN thì còn nhiều vấn đề bất cập lắm :
    1. dung lượng quá ít , chỉ để chạy test thì ok
    2. Băng thông kiểu 3G viettel
    3. Support chán

A. hay coi thường các hóa đơn ít tiền
    -ví dụ như 1 khách hàng mua gói host chỉ vài chục / tháng , điều này k phải vì họ không có tiền , mà họ đang test chất lượng xem ntn , hoặc đôi khi nhu cầu họ chỉ cần vậy , thường các host VN hay xem nhẹ cái này .. Riêng cái này mình thấy bên vhost làm rất tốt , bên đó cho dùng thử VPS 1 tuần nhưng support như 1 khách hàng đúng nghĩa , KH fai hài lòng , thì mới có những lần dùng tiếp theo đc

B. Về web bị flood hay ddos
    Đã từng dùng của thằng pavietnam , nhưng rất mất dạy , web bị flood hay ddos nó cấm luôn , và bắt phải lên vps nếu ko sẽ ko mở host , rất bố láo , trong khi gói host mình thuê 300k/ tháng . Còn bên vhost , người ta xem xét từng đợt flood rồi chặn , ddos thì họ tìm ra giải pháp tối ưu nhất

C. Về kĩ thuật
    Nhiều nơi support ko rành kĩ thuật gì cả , ai đời làm bên hosting mà nói mấy dịch vụ DNS , chống ddos như cloudflare hay sucuri đều không biết . bó hand

4. Giá : ở đây mình thấy các gói host thì giá tạm chấp nhận đc còn VPS thì hơi chat , giá khá cao nếu so với các dịch vụ nc ngoài

5. Cpanel thì tùy người , ai ko rành thì cứ dùng cpanel , rành thì dùng direct admin cũng chả sao

6. Tốc độ thì nhìn chung mình thấy ổn :D , vì trong nước

3. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Nghe a nói cũng like cho vhost :-bd

soncuti thích bài này.
comments powered by Disqus