Question SINH VIÊN LUẬT GIÚP GẤP!!!

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi hoangsbk, 30/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. hoangsbk

hoangsbk New Member

Title là vậy nhưng ai biết về luật thì giúp em nhé.

Sẽ hơi dài dòng các bác đã giúp thì giúp cho chót.

Tình hình là như này:

Nhà em sinh sống ở đây đã được 20 năm.
    Trước nhà có 1 mảnh đất là đất rừng (lâm nghiệp). Khu vực này thì những rừng tương tự như vậy người người phá, nhà nhà phá (vì là đất mặt đường mà). Nhưng có 1 thằng nó ở thôn trong (cách 5km) ra tranh chấp đất với nhà em. (nó thì mới vô cách đây vài năm thôi).

Nhà em trồng cây thì nó nhổ. Nó dám nhổ thì em cũng chơi đến cùng, nhổ hết cây của nó. (Việc này lặp đi lặp lại khá khoảng lần)

Có lần trước em nhổ. Sau đó nó thấy bố vô quán mua đồ ăn.. Nó đi theo. Đến quán nó đánh bố em.
    Bố thì yếu (50 tuổi rồi, người yếu, tay đã bị mổ một lần do bị tai nạn giao thông nêm không thể đánh trả được. Có bà chủ quán can ngăn và bảo bố em về nên bố em cũng về. Sau đó em cùng mấy người vô tìm nó tính sổ thì không thấy nó đâu). *k* nó (Xl BQT)

Có 1 lần nó ra nhổ. Đúng lúc đó thì em có việc gấp chạy về nhà. Đường thẳng vắng nên em phóng xe rất nhanh). Thấy nó em chạy xuống nhà lấy cây típ thì lên nó đã bốc hơi. (Sợ em)

Đến hôm kia thì nó ra nhổ tiếp. Mẹ em lên thấy thì chửi nó. Nó không quan tâm, tiếp tục nhổ. Mẹ em thấy xe nó ngay đấy thì cầm sẵn con dao chặt bánh xe, đập đầu xe. Nó chạy xuống nhổ cây hàng rào cạnh đó đập mẹ em. May có ông chú (chú rể) can nên chưa sao.

Sau đó nó chạy ra xe lấy roi điện ra dí, đập mẹ em, bây giờ mẹ em bị gãy ngón tay phải. :((

Bố em ở dưới nhà nghe ồn ào chạy lên xem, thủ sẵn con đinh ba. Nó tiếp tục tấn công bố em nhưng do cây đinh ba dài nên nó không làm gì được.

Rồi bố dìu mẹ em về nhà. Nó chạy xuống nhà chửi, còn ném đá lủng cả mái tôn nhà em.

Lúc sau công an (CA) vào làm việc. Nhưng mấy thằng CA này hình như đã la liếm của thằng đánh bố mẹ em rồi hay sao. Nó lập biên bản hiện trường và lấy mấy con dao, đinh ba, gậy... nhưng CA lại không để ý gì đến cái roi điện của thằng kia.

Vậy anh chị học luật hay hiểu biết về luật thì hãy cho em hỏi vài thứ:
    - Nhà em có thể kiện nó tội xâm phạm thể xác không? (Nó đánh mẹ em bị gãy tay)
    - Kiện nó tội ... (nó vào đất nhà em, xúc phạm, lăng mạ, ném đá lủng mái tôn nhà em)?
    - Ngày mai, CA mời bố mẹ em ra làm việc có nên đi không? ( Có giấy mời mới đi hay mời miệng cũng đi?)
    - Còn một số chi tiết có thể em chưa nghĩ ra hoặc thiếu sót thì anh chị hãy giúp em. Em cảm ơn nhiều!!!

(Em đi học xa nhà rồi. Chứ lúc em ở nhà nó có dám ho he đâu. Lựa lúc em vắng nhà thấy bố mẹ em già yếu nó mới dám láo.
    Thương bố mẹ quá. Bố mẹ già rồi mà còn phải... :(()

Cảm ơn anh chị đã đọc bài. Mọi comment like liệt chuột.

(Em biết đây là DD XF nhưng em cố tình leech nhiều DD mong nhận được sự giúp đỡ. Like all)

antv thích bài này.
    Đang tải...
  2. hoangsbk

hoangsbk New Member

up top................

3. trai-ha-thanh

trai-ha-thanh New Member

ko biết luật - chỉ biết sống sao cho phải đạo :|

comments powered by Disqus