Review đánh giá hosting của Mantan Host

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi cuongtm218, 10/7/15.

1. cuongtm218

cuongtm218 New Member

Thời gian gần đây mới xuất hiện một nhà cung cấp dịch vụ domain, hosting tại thì trường Việt Nam là Mantan Host, họ liên tục tung ra các chương trình khuyến mại giá sock như giảm giá tên miền .com còn 28k, tên miền .vn còn 600k, giảm giá hosting chỉ còn 40k ..... và gần đây nhất là tên miền .xyz với 49k để làm thương hiệu, mình cũng mạnh dạn đặt mua vài cái tên miền khuyến mại với một gói hosting của Mantan Host và có một số đánh giá như sau:

1. Giao diện hệ thống, chức năng đặt hàng
    Mình thấy giao diện tương tác dễ sử dụng, thân thiện với người dùng, đặc biệt hỗ trợ cả responsive. Có vẻ giống với mô tuýt đặt hàng của các trang nước ngoài. Tuy nhiên còn thiếu gợi ý thông minh khi bạn lựa chọn một gói dịch vụ thì nên gợi ý thêm các gói khác đi kèm

2. Mã coupon khuyến mại
    Được cái Mantan Host rất chăm chỉ khuyến mại, tháng nào cũng có 3 4 mã giảm sâu, chắc do đang làm thương hiệu, cái này có lợi cho anh em mình. Có một số mã khuyến mại đi kèm điều kiện, nhưng đa số là không có yêu cầu gì cả. Những mã giảm sâu thường nhanh hết hàng nên muốn mua thì phải rình order sớm

3. Phương thức thanh toán
    Thấy hỗ trợ nhiều phương thức nhưng mình khoái nhất là thanh toán qua thẻ cào điện thoại, cái này phù hợp với các bạn học sinh chưa có tài khoản ngân hàng hoặc bác nào nhà xa ngân hàng không tiện chuyển khoản. Theo như mình được biết đây là đơn vị duy nhất có hỗ trợ hình thức thanh toán này.

4. Chất lượng tên miền
    Tên miền hịn, đầy đủ panel quản trị DNS, tốc độ cập nhập bản ghi DNS nhanh, dễ sử dụng

5. Chất lượng hosting
    Sử dụng Zpanel để quản lý hosting, cá nhân mình cho rằng dễ dùng, hỗ trợ PHP 5.3, tốc độ truy vấn nhanh do đặt server tại Việt Nam, không bị ảnh hưởng bởi mấy chú cá mập. Và đặc biệt có cái này mình cũng thấy mới chỉ duy nhất ở Mantan Host có là hỗ trợ chạy CSDL MongoDB, các đơn vị khác chỉ hỗ trợ duy nhất MySQL

6. Chăm sóc khách hàng
    Đây là điểm yếu kém nhất của Mantan Host, cũng mới ra mắt nên anh em thông cảm chứ mình thấy bên đấy support thì nhiệt tình nhưng hơi chậm. Các kênh thông tin hỗ trợ cũng chưa nhiều.

Đánh giá tổng quan:
    • Dịch vụ hosting tốt, tốc độ nhanh, panel dễ sử dụng, giá hợp lý
    • Domain xịn, đầy đủ chức năng, giá rẻ
    • Hỗ trợ nhiệt tình nhưng còn chậm, thiếu kênh hỗ trợ
    Cho điểm: 8/10

Đang tải...
  2. tungviettelc

tungviettelc Member

Tự thủ hả bạn.
    Muốn đi pro thì sắm riêng 1 con vps.
    Ảnh

Thứ 2 giao diện web lên tự thiết kế.
    Thấy serverEast mấy anh tây chia sẻ giao diện này rồi
    Đó là mình thấy rõ và góp ý luôn

3. ebksoft

ebksoft New Member

bài viết hay quá :)

4. manhtm179

manhtm179 New Member

theo mình thấy giao diện thì không quan trọng lắm, nó cũng chỉ là cái vỏ thôi, quan trọng là hệ thống bên trong chạy như thế nào. Bạn đã dùng thử chưa ?

kinh doanh host thì đương nhiên phải có VPS rồi, không hiểu câu này của bạn lắm

5. hoangmanhtran

hoangmanhtran New Member

Tên miền .xyz mà 49k là vẫn còn mắc, đợt vừa rồi mình mới mua 3 tên miền .xyz bên Tenten mà có 20k/cái ak :))

6. mythvn

mythvn New Member

Bác nào có nhu cầu sử dụng VPS, Hosting giá cả hợp lý, đảm bảo tốc độ thì pm em.
    Fb/nguyenxuan.viet.8
    Cám ơn các bạn đã ủng hộ mình trong thời gian qua. :)

comments powered by Disqus