Quy trình tuyển Moderator

Thảo luận trong 'Guides & Rules' bắt đầu bởi VXF, 27/12/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là VXF.VN

Nhằm đảm bảo chất lượng cho đội ngũ BQT diễn đàn, Mình xin được công bố quy trình tuyển mod của VXF:
    1. Đăng kí: Các bạn đăng kí tuyển MOD tại Topic mà BQT Forum đăng tuyển theo đúng yêu cầu của BQT đưa ra. Những bài đăng kí nào chưa đủ điều kiện, BQT sẽ không duyệt

2. Phỏng vấn: Sau khi xem xét, BQT sẽ liên lạc lại với từng bạn để tham khảo một số ý kiến cũng như tìm hiểu thêm về bạn. Đây là một số lý do mà bạn không nhận được hồi âm từ phía BQT:
      • Bạn chưa có nhiều cống hiến cho Forum
      • BOX bạn đăng kí đã đủ người
    3. Thử việc (Trial Mod):
      • Bạn sẽ thử việc trong vòng ít nhất 1 tháng
      • Nếu bạn có những biểu hiện không tốt thì có thể bạn sẽ phải thử việc thêm 1 hoặc 2 tháng nữa
      • Tối đa thử việc sẽ là 3 tháng. Nếu bạn vẫn không chứng minh được khả năng của mình thì BQT sẽ buộc phải đưa bạn trở về Members
      • Có một số trường hợp đặc biệt bạn phạm Rules hoặc không còn tinh thần tích cực BQT sẽ buộc phải đưa bạn trở về Members trước thời hạn để cơ hội cho người khác
    4. Lên MOD: Sau thời gian thử việc, BQT sẽ đưa ra quyết định lựa chọn & bổ nhiệm Mod.
    step

Đây là một số quy trình để bạn trở thành một MOD của VXF.VN. Nên nếu lỡ bạn không thành công thì hy vọng các bạn cũng không quá buồn.

Lưu ý:
    • Quy trình tuyển MOD có thể được thay cho phù hợp với tình hình thực tế. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này.
    Chúc các bạn vui vẻ, và có nhiều khoảnh khắc đáng giá với VXF

Thay mặt BQT VXF
    Alucar

Last edited: 27/12/14
    Đang tải...
  2. Coolboyhn

Coolboyhn Member

quy trình có vẻ rườm rà để tuyển 1 mod nhỉ,
    giống mấy cty tuyển công nhân, thử việc 1 tháng sau đó với ý do này kia để từ chối rồi lại nhận nhân viên khác thử việc...... có nhất thiết phải rườm rà như vậy không đối với 1 mod

vandieutot and mokeymoney like this.
  3. dev.xf

dev.xf Member

mình thấ 4 ngày nay ko có phản hồi từ admin trong khi admin nói trong 2 ngày. hehe

vandieutot thích bài này.
  4. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Mod là ai với mình không quan trọng, với mình là làm sao có nhiều anh em hỗ trợ cho thành viên mới để xây dựng cộng đồng ngày một tốt hơn là được rồi, vì thực sự anh em mod cũng không phải làm gì nhiều nên bỏ mod mà chuyển qua tuyển đội ngũ sp cho anh em mới.

5. xuandan22

xuandan22 Member

Loằng ngoàng vậy admin ?

6. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Không loằng ngoằng mấy đâu bác ơi. Mình thấy hợp tình hợp lý mà bác.

7. xuandan22

xuandan22 Member

Em chưa có đóng góp gì nhiều, ko biết có đăng ký được làm mod ko , xenforo cũng biết chút chút hi

8. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Bác cứ thể hiện năng lực và đăng ký thử đi bác à. VXF luôn đón nhận những người nhiệt huyết mà.

comments powered by Disqus