Question Quảng cáo nào là phù hợp?

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi Cts, 9/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Cts

Cts Member

Chào các bạn, mình có 1 diễn đàn chia sẻ tài liệu (http://forum.yhocduphong.net) nên khá nhiều thành viên truy cập để tải về. Mình thường up tài liệu lên mediafire rồi dán link qua diễn đàn.
    Giờ mình muốn kiếm nguồn thu để nuôi diễn đàn nhưng không biết làm cách nào để nhận đặt quảng cáo được.
    Quảng cáo kiểu đặt banner, popup thì chắc diễn đàn mình chưa đủ điều kiện, nhưng không biết quảng cáo kiểu mà khi thành viên click vào link tải tài liệu, nó ra 1 link trung gian rồi click vào nữa mới tới link có tài liệu (giống như bên download.com.vn hay thuthuat.chiplove.biz đó) thì diễn đàn mình có đủ điều kiện không, thường những trang nào cần quảng cáo kiểu này và điều kiện của họ là gì?
    Ngoài ra bạn nào đã từng quảng cáo cho adf.ly thì cho mình hỏi thủ tục có dễ không, kiếm tiền có quá khó không?
    Mong các bạn cho ý kiến. Thanks

Đang tải...
  2. Lê Tí

Lê Tí Well-Known Member

adf.ly :)

Cts thích bài này.
  3. kaizencoming

kaizencoming Member

nói chung là kiếm tiền từ thứ này rất lẻ tẻ :)

Cts thích bài này.
  4. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Xin đặt quảng cáo cho Google đi

5. Cts

Cts Member

đặt quảng cáo google chắc phải có lượt view lớn chứ diễn đàn của mình chắc chưa đủ khả năng.
    xem mấy kiểu kiếm tiền rút gọn link cũng không dễ.
    chắc phải tham khảo kiểu upload file lên host của họ rồi chia sẻ may ra mới khá, không biết có trang nào khả dĩ không các bạn nhỉ. lumfile.com thế nào?

6. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Không đặt sao biết được. Có site Rank 4 triệu còn được đặt cơ mà. Cứ thử đăng ký đi. Có mất gì đâu mà.

7. vailua79

vailua79 Member

Cũng đang hóng vụ này ;))

Cts thích bài này.
  8. Cts

Cts Member

thế có bạn nào thử với lumfile.com chưa? nghe bảo đặt banner thì được 5% nữa.

comments powered by Disqus