Question Promote thread và các vấn đề liên quan

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi phamthanhliem, 2/6/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamthanhliem

phamthanhliem Member

Hôm nay mình lập top này muốn hỏi và tổng hợp các câu hỏi về promote thread.
    Đầu tiên mình xin hỏi @Alucar, @dinhchi, @Lightness, @Kid @danghuong18 và các bạn nào biết trong diễn đàn.
    Tình hình mình muốn tạo trang portal có nhiều block, mỗi block sẽ thuộc các category khác nhau. Khi trong chủ đề mình bấm promote thread thì nó sẽ hiện ở block mà bài viết đó nằm trong category do block nó quản lý. Mình tạo xong các block recent news rồi, nhưng khi bấm promote nó lại ra 1 đống bài viết ở các block khác nhau luôn, nhìn khảm vãi.
    Có demo phía dưới: Do ảnh chụp màn hình vì cái recent news của mình nó chuyển động nên nhìn nó có chút khác, nhưng về cơ bản vấn đề như mình trình bày ở trên, giờ cái rum dù có tạo 10 cái block thì khi promote 1 thread lên thì nó hiện ở tất cả block nhìn chuối quá.
    Untitled
    Và nhân đây, những ai chưa rõ về các vấn đề nào liên quan xenportal và promote thread hãy post lên đây sẽ có người trả lời cho bạn

Last edited: 3/6/14
    Đang tải...
  2. dinhchi

dinhchi Well-Known Member

mình chưa dùng đến chức năng này bao giờ :D

3. Lightness

Lightness Imma Superman

cũng chưa bao giờ xài tới nó :3

4. phamthanhliem

phamthanhliem Member

Vậy làm sao mà nó lại khác nhau được, của mình tính thêm nhiều block mà nó y sì nhau nhìn chuối quá, dù mình đã chọn category cho block rồi

5. phamthanhliem

phamthanhliem Member

@Lightness, vậy giờ làm cách nào mỗi block mỗi nội dung khác nhau như của bác được, nó auto cập nhật cũng được, chỉ cần nó khác nội dung khi chọn các category khác nhau là ok rồi

6. Lightness

Lightness Imma Superman

Thì post bài nó tự cập nhật thôi, có bao giờ dùng cái Promote đâu

7. phamthanhliem

phamthanhliem Member

Mình post nó ko cập nhật, vậy làm sao nó cập nhật đc, mình phải dùng promote nó mới cập nhật

8. Kid

Kid VIP Member

Mặc định của XenPortal là chỉ dùng 1 block, vì vậy khi promote ra thì nó hoạt động bình thường theo nguyên tắc là
    1. Ưu tiên sticky (nếu có)
    2. Ưu tiên ngày promote
    3. Cuối cùng là ngày đăng

Khi bạn tạo nhiều block dùng xenportal tốn rất nhiều query. Làm nặng host nhưng lại không cần thiết, cũng có nhiều vấn đề liên quan mà điển hình như cái bạn hỏi ở trên. Mình có thể hướng dẫn bạn sửa nhưng nó vẫn ko thể hết nặng nề

Đấy là lý do mình làm ra bản ZangPortal phục vụ đúng mục đích mà chúng ta vẫn thường vất vả: Tạo nhiều block chỉ bằng vài click, hướng dẫn bằng tiếng Việt và nhẹ hơn nhiều
    http://vxf.vn/threads/zang-portal-tu-tin-thay-the-xenportal.18530/

dinhchi thích bài này.
  9. Linhnt

Linhnt Member

Mặc định không có, viết thêm cái block Category là có ngay

10. phamthanhliem

phamthanhliem Member

Bạn hướng dẫn mình sửa làm sao cho block nó tự động cập nhật là ok rồi, ko cần phải promote gì cả

comments powered by Disqus