Những điều kiện để có thể báo công an về web bị tấn công

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi Mr.Huy, 7/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Mr.Huy

Mr.Huy Member

Chào các bạn, câu hỏi này mình suy nghĩ cũng đã lâu và bây giờ mình cũng chưa rõ những điều kiện để có thể trình báo công an khi web bị tấn công. Mình rất rõ nếu những web cty, web kinh doanh hay là những web diễn đàn lớn nếu bị tấn công hoặc bị hacker xâm nhập đều có thể được cơ quan công an vào cuộc. Và điều mình muốn hỏi ở đây là làm thế nào để được bảo hộ, theo mình được biết thì có 2 điều kiện:
    + Tên miền .VN
    + Đăng ký hoạt động

Còn nếu site mình ko phải .VN và ko đăng ký thì khi bị tấn công thì có thể tố cáo được ko, rất mong nhận được câu trả lời của những bạn đi trước để mọi người có thể an tâm phát triển web. Thân ái!

Đang tải...
  2. Logi

Logi Well-Known Member

Mình nghĩ cũng giống như đời thường thôi. Bạn cần gặp CA để trình báo vấn đề bạn gặp phải. Chứng mình bạn là chủ website, đang bị tấn công theo hình thức abc ...

Tuy nhiên, thật tế thì để làm đc những việc trên thì 1 bạn phải có quan hệ nếu không thì cũng cần phải có money :V

3. dangit

dangit Member

Mình chưa nghe đến các vụ kiện này bao giờ và nếu có thì mình cũng đã kiện rồi web mình đã bị tấn công một lần và mình không làm gì được an ninh mạng Việt Nam mình chưa phổ biến các bạn à

4. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mình nghe bảo điều kiện kiên quyết là cần phải có giấy phép hoạt động, còn tên miền .vn thì ko hẳn :)

Tất nhiên là phải chịu xì tiền ra thì ngta mới giúp, chứ an ninh mạng ở VN còn chán lắm, họ chẳng hơi đâu mà lo!!!

5. tieungaoonline

tieungaoonline Member

:D tên miền bạn đang sử dụng ko phải .vn nhưng phải có đăng kí, khai báo với bộ thông tin và truyền thông cơ :D

6. honjuhox

honjuhox New Member

theo mình tên miền .vn hay .com không quan trọng, quan trọng là bạn phải đăng ký tên miền đó với bộ văn hóa gì đó. Hoặc lập công ty xin giấy phép của bộ văn hóa, nếu website bị tấn công thì mình báo công an công nghệ cao vào cuộc

7. Hạnh Lux

Hạnh Lux Verified User

Như bên tinhte.vn cũng vậy đó. Bọn họ cũng đăng ký với bộ văn hóa mà.

8. congnghevps

congnghevps Member

Website phải có đăng ký với bộ thông tin và truyền thông, đây là điều kiện tối thiểu nhất vì khi đó nhà nước mới bảo hộ cho bạn, còn nếu không đăng ký cũng có thể khởi kiện nếu có nhiều tiền, thì bê CA sẽ làm giúp từ a đến z, và dĩ nhiên họ sẽ làm luôn cái giấy đăng ký kia. :)

comments powered by Disqus