Question Nên sử dụng các công ty làm SEO hay các dịch vụ bên ngoài để tiêt kiệm chi phí

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi ngoctran, 13/8/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. ngoctran

ngoctran New Member

MONG ĐƯỢC GIẢI ĐÁP SỚM
    Em xin hỏi ngu các anh chị 1 tí, vì e học Thời trang nên ko biết gì về IT cả
    Em bắt đầu kinh doanh onl, muốn SEO web .Nhưng nếu tìm đến các Công ty có dịch vụ SEO thì giá cao. Để tiết kiệm chi phí e có thể tin tưởng các dịch vụ nhận SEO bên ngoài ko ạ?
    Mà SEO là chỉ SEO từ khóa thôi ạ? Để bài viết trên trang các trang rao vặt cũng lên top google thì nó nằm trong dịch vụ gì ạ?
    Nếu đc mong các anh chị cho ước lượng chi phí cho 1 kế hoạch SEO khoảng tầm bao nhiêu ko ạ ?
    Cảm ơn các anh chị.

Đang tải...
  2. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

3. daipqvms

daipqvms New Member

Bcat9505 thích bài này.
  4. sharpe

sharpe New Member

Bạn đã có web riêng chưa ? nếu có và muốn tiết kiệm chi phí nên chọn adwords của google có thể bỏ ra số tiền trong ngày và trong tháng theo ý muốn của mình.Còn về SEO bạn ko rành thì nên tìm công ty hoặc cá nhân nào được nhiều người giới thiệu cho an toàn. Bán hàng online thì nên vào fb tham gia các group rất hiệu quả.....

5. vbt.dongnguyen

vbt.dongnguyen Member

Mới mở Website thì nên dùng Adwords của Google một thời gian, sau khi có khách quan tâm rồi thì giảm lại là được.
    Về phần SEO thì mình nghĩ tùy theo mổi người, nhưng nếu tốt thì nên tìm công ty SEO uy tín giúp đở cũng là một cách tốt.

6. phungquangquang

phungquangquang Member

SEO hay quảng cáo google đều có những lợi ích riêng.
    1. SEO các từ khóa lên top thì sẽ ổn định
    Bạn có thể tự SEO được
    Cá nhân hay công ty không quan trọng, mà quan trọng cách họ SEO website cho bạn bằng cách nào và làm như thế nào
    Chi phí SEO từ khóa khá đắt, SEO hợp đồng thường 3 tháng mới lên top. Phí lên top sẽ cao hơn phí duy trì hàng tháng
    2. Quảng cáo google thì tốt nhanh tăng Page Rank, phải có nhiều tiền chút mới ổn. Chi phí cho dự án khoảng 20 từ khóa mất khoảng 5tr / tháng.
    Tóm lại SEO sẽ rẻ hơn cho bạn. Quảng cáo thì nhanh lên, nếu có nhiều tiền kết hợp cả 2 thì càng tốt.
    Có gì pm mình giải thích rõ thêm nhé.

7. lh1987

lh1987 Member

Tốt nhất là bạn thuê viết code của đơn vị nào thì bạn có thể thuê luôn dịch vụ seo của nhà cung cấp đó!

8. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Mình nghĩ bạn nên tự tham khảo và tự seo, bước đầu bạn nên học cách tối ưu hóa website sao cho thân thiện với google, sau đó bạn nên chú ý đến các thẻ nhấn H trong website, bước tiếp theo là viết bài viết sao cho mới, hạn chế tối đa spam nếu là forum hoặc rao vặt, sau đó đăng bài lên 1 số trang web khác và chèn link khéo léo chút, nhớ là trên các trang web sạch nhé, chờ cho web ổn định rồi tầm 2-3 năm gì đó, google đánh giá tên miền tốt, uy tín bạn mua 1 ít back link ở 1 số trang web có pr cao và uy tín về, như vậy là tạm lên top, chuyện còn lại là giữ top bạn nên học hỏi thêm....

comments powered by Disqus