Domain Nên chọn tên miền .vn nào cho phù hợp

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi Kid, 20/7/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Kid

Kid VIP Member

Vừa rồi mình check qua vài domain là kiz.vn , gaz.vn , zang.vn (tên mình là Giang)
    Mình muốn xin ý kiến mọi người xem mua tên miền nào đẹp nhất.

Có ai còn có tên miền nào khác nữa ko thì cho mình gợi ý với. Yêu cầu là ngắn và trên 3 kí tự, vì mình sẽ tạo các subdomain để làm các site con nên cần phải ngắn và dễ đọc.

Imma Kun thích bài này.
    Đang tải...
  2. Imma Kun

Imma Kun Verified User

zang.vn [ độc và lạ ] .. còn kiz zit hay zic gì đó thì nó nhiều rồi :">

Zang = Zăng Zàng Zắng Zâng :))

3. onemylove

onemylove Member

Gviet.vn :D G là Giang , Việt là người Việt Nam ;))

4. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Zang sẽ đụng hàng với Zing

theo mình ko nên lấy.

5. giakhang2010

giakhang2010 Member

Theo anh thì nếu chú muốn làm thì nên định hướng rõ là chú sẽ làm site về lĩnh vực gì rồi tìm domain theo lĩnh vực đó, ví dụ như anh làm diễn đàn game thì bây giờ từ khóa diễn đàn game, dien dan game trên google top 1 là của anh :D

Hoàng Thiên Quân thích bài này.
  6. quang9292

quang9292 New Member

kiz thấy phong cách đấy! :)

7. nhoccute

nhoccute Member

rối đầu:-o

8. freecode

freecode Member

Dù bạn tin hay ko thì, bất cứ tên miền nào có những ký tự:- Z - G - J - Q - P - C - A - F => Đều xấu và có tính chất tối nghĩa:- ko tạo sự nổi bật - điểm sáng thương hiệu - uy tín vững chắc theo time....

Có thể nhiều bạn phản bác mình như : Google, amazon, cocacola..... Về thực tế đây là các tên vô nghĩa, xét về độ hay chỉ thuộc loại trung bình khá. Có một điều chung ở các thương hiệu trên, là đã được chữ O => mang tính "trung hòa" đứng cùng, khiến cho tổng thể trở nên hài hòa đôi chút, thậm chí ở amazon và cocacola, thì ký tự O và A còn mang tính "đối lập" nhau giữa trắng và đen => vô tình tạo nên thế cân bằng trong mắt người xem (Y) => có thể xem là một thương hiệu trung bình đến khá, vì nó vô nghĩa, nên tạo đc giá trị riêng + thêm.

Tiết mục chém gió đến đây đã hết :))))))))))

:- Các pro domainer .VN cho em hỏi, canh me tên miền hay đuôi .VN bây giờ khả năng lấy được có cao ko ????. Bây giờ có đông domainer và nhà đăng ký hay rình chờ những tên miền hết hạn hàng ngày ko, hay chẳng có ai để í việc rình đuôi .VN hết hạn nữa ???. Mong trả lời giúp :P

XDMen, Suse and Kid like this.
  9. Kid

Kid VIP Member

Anh freecode gợi ý cho em một vài tên đc ko ạ. Em cần nó ngắn để có thể tạo đc nhiều sub domain chạy các dịch vụ khác nhau
    Ngoài ra càng ít kí tự và âm tiết càng tốt.
    Ví dụ hit.vn vừa dễ đọc vừa dễ viết và có thể tạo đc rất nhiều sub như mp3.hit.vn, hôn.hit.vn :D

10. freecode

freecode Member

Kid, nói em lại bảo anh chém, hay nói quá. Một cái tên hay, anh nghĩ trung bình 4-6 tháng mới ra! Mà ra chắc gì đã còn mà đăng ký :)) - Nên tên hay nhất => sẽ là cái tên hay nhất "Đối với em" nhé ;)

A đi chơi phát, nếu vẫn thích, thì cho anh cái chủ đề cụ thể, mục tiêu sản phẩm, đối tượng khách. Anh nghĩ xem sao rồi báo cáo Kid :))

Buổi tối vui vẻ (Y)

p/s: đuôi .VN thì thiếu gì hix ^^

11. kaitranpo

kaitranpo New Member

kai.vn ! vì nó là tên e! hihi!

sẵn tiện bác nào có cái tên miền 3 chữ hay hay. e mua làm sub domain cho a e sài free! chứ 2 chữ cái tốn kém quá!

12. kuhuy102

kuhuy102 Member

tạo sub domain thế nào hả kid :(. Chỉ tui với

13. Kid

Kid VIP Member

Ở trong phần quản lý của domain lúc nào cũng có phần tạo các bản ghi (record)
    Bạn tạo một bản ghi mới loại A (có tác loại như A - CNAME - MX...) thì chọn loại A
    Rồi gõ sub của cậu vào thôi, ví dụ muốn tạo sub mobile.ctber.net thì cậu gõ vào chữ mobile rồi ô IP thì điền IP của host muốn dùng thôi ^^

freecode Em làm tổng hợp nhiều cái: Tin tức, demo xenforo, demo nukeviet, một vài dịch vụ liên quan tên miền, thiết kế web với hosting nữa ạ

kuhuy102 thích bài này.
  14. kevin.nguyen

kevin.nguyen New Member

có 2 loại tên miền: tên miền thương hiệu & tên miền từ khóa

những thằng cực khủng nó dùng tên miền vô nghĩa. còn nông dân muốn SEO nhanh thì book tên miền từ khóa

15. kevin.nguyen

kevin.nguyen New Member

mua cái zang.vn đó bạn. ăn theo zing.vn

16. kevin.nguyen

kevin.nguyen New Member

có vụ này mới biết về tên miền seo.edu.vn/

https://www.google.com.vn/search?q=...60j69i65j0l3.12969j0&sourceid=chrome&ie=UTF-8

kinh nghiệm cho anh em tìm được tên miền ưng ý thì phải mua ngay

17. sezenup

sezenup Member

e thích zang.vn kiz, ziz, giz... nghe không hay bằng zang. nếu 3 chữ thì zan.vn càng độc. cá nhân mình là vậy. À, bác Kid đọc hồ sơ cá nhân, nếu không phiền rip hộ em cái recentnews svlamnghiep.com tKS.

18. DucKent

DucKent Member

Bác mua cái .vn bao nhiêu thế ?

19. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

"Chả cao lắm", canh mãi mà chỉ 30s sau khi hết hạn đã bay, dù có dùng backorder cũng vẫn bay nếu domain đẹp.

Vẫn còn nhiều domainer khủng ở VN lắm, đầu cơ cực nhiều. Ví dụ

20. babababi

babababi Member

Mình ủng hộ cho kiz.vn ! Nghe rất quai ! Theo mình zang nhìn hơi rối !

comments powered by Disqus