một trang rao vặt cần có cái gì nhĩ?

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi phamchuoichien, 25/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamchuoichien

phamchuoichien Verified User

mình muốn làm một trang rao văt, vậy theo các bạn trang rao vặt cần có gì nhĩ? ngoài seo ra.
    (vì mình muốn các bạn thảo luận về vấn đề này nên chắc chán mỗi người một ý kiến nhưng ko phải vì đó mà các bạn cải nhau, mình muốn thảo luận một cách nghiêm khắc!! ) hihi

Đang tải...
  2. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

Uy tín + chất lượng

3. dragondark9999

dragondark9999 Member

rao vật khuyên bạn dùng vbb, vì vbb thiết kế chuẩn cho rao vật hơn, giao diện đẹp
    còn muốn dùng xenforo để làm thì chịu khó cày mò thức đêm 1-2 tháng làm mới hoàn chỉnh, xenforo mình thấy giao diện dùng cho rao vật rất xấu, nếu bạn design còn kém.
    còn trang rao vật cần gì thì bạn tham khảo nhiều website : enbac, 5giay, rongbay, vatgia.... rút ra kinh nghiệm.
    rao vật chủ yếu là SEO tốt, bài viết phải nói đến nhiều và rất nhiều + chất lượng >>> bao nhiêu đó cũng giúp bạn có thể đứng đc 1 nơi nào đó...chưa xác định đc..:P

nhất thiết cần 1 đội ngũ SEO chuyên nghiệp + 3 thằng chuyên kinh doanh"có đầu óc" PR web là thành công rồi!

chúc bạn thành công!>>>> có gì pm mình!:P

phamchuoichien thích bài này.
  4. phamchuoichien

tại xen còn mới nên chưa có nhiều giao diện dc trưng bày, chứ mình thấy xen đẹp, load nhanh, cộng thêm seo tốt và giao diện đẹp thì sẻ thu hút ng ta, nó có cả chức năng báo qua mail nên sẻ nhác nhỡ ng ta quay lại trang mình, thấy hay ng ta lại quay lại tiếp, nếu ai có nhu cầu làm forum chung với mình thì pm cho mình, ko thì làm quen cùng nhau phát triển cũng dc.

5. khue.nguyen

khue.nguyen Member

Trang rao vặt online bây giờ có nhiều lắm rồi, tính cạnh tranh rất cao, khuyên bạn nên nghĩ ý tưởng khác.

6. tamdesktop

tamdesktop New Member

Tui cũng đang làm trang rao vặt đây. Đúng là giờ cạnh tranh nhiều quá, khó mà lên được. Trong khi chưa nghĩ ra ý tưởng mới thì cứ làm, ko được thì cũng coi như học kinh nghiệm làm xenforo...
    Các bạn vào xem thử xem, có j cho xin ý kiến lun nhé.
    2plaza.vn

7. phamchuoichien

nhiều thì nhiều, nhưng nhu cầu cũng nhiều, noen và tết sáp tới, rao vặt sẻ hoạt động mạnh hơn, chắc sẻ nhôn nhịp hơn đấy

8. Đinh Ngọc Đức

Đinh Ngọc Đức New Member

Rao vặt thì chả bao giờ đủ vì mỗi công ty đều có nhân viên rao vặt và rao vào bất kỳ chỗ nào có thể

9. phamchuoichien

mình thích nhất cái nhắc nhở thành viên quay lại diễn đàn và thông báo của xen, nó làm giống facebook, facebook thank công một phần cũng nhờ vào cái này

10. khue.nguyen

khue.nguyen Member

Toàn người vào spam, seo từ khoá thì có ích gì :D 1 trang rao vặt muốn thật sự có giá trị thì phải cân bằng giữa người tìm mua và người muốn bán. Vị thế đó giờ đã có những trang lớn 5giay, muare, voz, tinhte, vatgia, enbac... đang chiếm lĩnh rồi :D

Mình cũng mở 1 trang rao vặt cho cty được hơn năm rồi nên cũng nắm được chút ít. Nói chung là dễ nản lắm :D http://forum.ditechvn.com/

11. khanhvnmax

khanhvnmax New Member

có vẻ làm 4rum rao vặt bằng Vbb nhìu hơn các bác nhỉ?

12. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

Ko dễ thế đâu! Bạn định nghĩa một trang thành công là như thế nào. Nếu một trang thành công chỉ dựa vào Seo thì...ko biết nói sao!

13. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

Cái này nằm chỗ nào bác!

14. phuongtuanpy248

phuongtuanpy248 New Member

Học tập theo 5giay đó bạn, cần nhất là sự quản lý chặt chẽ từ BQT không để xảy ra sự cố lừa đảo.....

comments powered by Disqus
: rao vat