Mẹo để Google chấp thuận Google Adsense cho site

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi Mr.iCoder, 11/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

google-adsense1
    Google Adsense là chương trình quảng cáo pay-per click được chạy bởi Google Inc. Đây là 1 trong những chương trình quảng cáo hữu hiệu nhất và đã giúp rất nhiều người kiếm tiền từ nó. Hiện nay Google Adsense đã xuất hiện ở nhiều trang lớn như Tinhte, Dantri, Voz, v.v.v.
    Hôm nay mình có 1 vài mẹo giúp diễn đàn, website của các bạn được Google chấp nhận tham gia chương trình này.

Không nên sao chép quá nhiều bài viết từ nơi khác (Copy > Paste)

Copy bài viết từ bất kỳ site khác sẽ ảnh hưởng đến trang web hoặc diễn đàn của bạn cũng như tài khoản adsense. Nếu diễn đàn hoặc website có rất nhiều nội dung được sao chép từ 1 site khác thì bạn có thể sẽ không chấp thuận tham gia Google adsense. Nếu như bạn có copy thì cũng nên để lại nguồn bài viết.

Chất lượng bài viết là trên hết

Bây giờ diễn đàn tại VN mình mọc lên rất nhiều nhưng lại không duy trì được bao lâu vì thiếu ý tưởng phát triển. Bài viết là 1 trong những yếu tố quan trọng để làm nên 1 diễn đàn lớn mạnh. Nếu forum có nhiều ý tưởng hay kèm theo bài viết hay thì sẽ thu hút được rất nhiều người tham gia diễn đàn.

Tăng Google Pagerank

Chắc hẳn các webmaster cũng biết Google Pagerank là gì. Nó là một thuật toán phân tích liên kết được sử dụng bởi Google để đánh giá website của bạn dựa trên rất nhiều yếu tố. Nếu site đó hoạt động lâu dài, có nhiều bài viết + traffic ngon lành thì khoảng 3-4 tháng sẽ có PR. Google cũng luôn luôn xem xét PR của 1 site để quyết định trong việc chấp nhận cho site đó tham gia Adsense hay không.

Tối ưu hóa trang web - diễn đàn của bạn

Hãy luôn luôn tối ưu hóa tốc độ load của site bạn. Kèm theo đó là tạo ra các từ khóa trong bài viết và tiêu đề để có thể kiếm được nhiều lượng truy cập và SEO cao hơn.

Tạo nội quy - chính sác bảo mật cho site

Nếu bạn có diễn đàn hoặc website thì nên tại nội quy, chính sách bảo mật để giúp người dùng an tâm hơn khu truy cập vào site của bạn. Như vậy sẽ được Google đánh giá cao hơn các site có những banner chứa link độc hại hoặc không lành mạnh.

Tuổi đời domain phải dài

Google rất nghiệm ngặt trong việc xem xét các đơn đăng ký. Họ luôn chọn những site lớn có lượng traffic cao và domain dài để mà đặt quảng cáo lên đó. Như thế thì họ mới càng có uy tín và giúp khách hàng của họ tốt hơn trong việc quảng bá thương hiệu. Vì vậy nếu domain của bạn dưới 6 tháng thì chưa nên đăng ký vội vì chắc chắn rằng Google sẽ không chấp nhận.

Đăng ký thêm 1 lần nữa nhưng phải thật cẩn thận

Nếu đăng ký Google Adsense nhưng lại không được Google chấp thuận? Bạn đừng lo và nãn chí. Hãy cố gắng làm theo những bước trên và đợi 1 thời gian khoảng 3-4 tháng để đăng ký lại và % được chấp nhận sẽ cao hơn.

nhoclamvua thích bài này.
    Đang tải...
  2. quangcaohue

quangcaohue New Member

Bạn đăng kí đc không , mình đăng kí cả ngàn lần rồi , mà lúc nào nó cũng báo hổ trợ kí tự latin 8 gì đó ...

3. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

Site bạn đâu. Cho mình xin xem sao nào

4. dinhchi

dinhchi Well-Known Member

thường nó ít cho site tiếng việt đăng ký lắm, có thằng Chitika.com cũng được lắm

kaizencoming thích bài này.
  5. nhoclamvua

nhoclamvua Member

thanks bài biết hữu ích của bạn nhé ^^!

cho mình hỏi, nếu mình lấy nguồn từ trang khác thì có ảnh hưởng thế nào đến site mình ?
    vì mình chưa đk Google adsense.
    site mình mới hoạt động đc hơn 2 tháng. PR 2, khoảng 500 lượt truy cập mỗi ngày

6. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

Nếu bạn lấy nguồn từ nơi khác mà không ghi nguồn gốc lại thì sẽ bị Google hạ thấp website. Còn như mà copy bài nhưng ghi nguồn thì cũng được nhưng hạn chế nhiều quá vì tự viết bài vẫn tốt hơn là copy bài. Chỉ những bài nào thiệt hay và hữu ích thì mới nên copy để share nhé :)

nhoclamvua thích bài này.
  7. nhoclamvua

nhoclamvua Member

cám ơn bạn Mr.iCoder nhé !!
    do mình sinh viên học hành chưa tới đâu nên chẵng viết bài đc P
    thời gian học cũng nhiều do năm cuối rồi, hihi
    chắc ráng cầm cự tới khi ra trường rồi tính.
    :(:(

Mr.iCoder thích bài này.
  8. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

Từ từ rồi cũng được bạn à. Mình cũng phải học nè :)

9. nhoveai

nhoveai Member

Nếu site đó hoạt động lâu dài, có nhiều bài viết + traffic ngon lành thì khoảng 3-4 tháng sẽ có PR
    lấy đâu cái này thế có site reg 2 ngày pr5 đó bờ rô

10. nhoclamvua

nhoclamvua Member

chĩ cho ae cách làm đi pro, hehe

11. nhoveai

nhoveai Member

mình bảo có site không phải bảo site mình, cá nhân site mình thỳ 1 tháng lên 3 thôi:(

12. Prime

Prime Member

ủa chủ ai xóa comment của ta rồi ?

13. boycoca3

boycoca3 Member

demo quảng cáo adsense tại oppastory.com nhé
    domain mình mới mua với giá .99$, tuổi đời ít ...nhưng vẫn được chấp thuận có lẽ do domain hot với từ khóa : OPPA

Mr.iCoder thích bài này.
  14. boycoca3

boycoca3 Member

sau nhiều lần tìm hiểu thì mình đã thành công với adsense được khoảng hai ngày rùi..từ hôm qua đến giờ đang sướng di0e6n lên
    đúng là k fai tự nhiên mà nta thích Adsense
    chỉ cần 1 ngày có 10 người click thì số tiền tăng lên rất nhanh

Mr.iCoder thích bài này.
  15. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Ko biết adsense có cho đăng ký CPM ko? Nghĩa là tính tiền trên lượng view :)

16. Mr.iCoder

Mr.iCoder VIP Member

Thế chắc Google nó nghèo rồi bán ơi :)

17. boycoca3

boycoca3 Member

không bạn ơi..trong tài khoản của mình nó chỉ có chị số CPC và RPM thôi
    Tức là chỉ tính tiền khi có ai đó click vô thôi

18. boycoca3

boycoca3 Member

mà thanh toán cũng quá chi là cẩn thận..đầu tiên khi đạt 10$ thì chỉ là số tiền để xác mình địa chỉ
    Tới 100$ mới được nhận tiền...Mời cả nhà vào thảo luận tại đây nhé, mình sẽ chia những kinh nghiệm mà mình có được với adsense luôn ::D

19. boycoca3

boycoca3 Member

mà thực sự cũng không hiểu google dựa theo tiêu chí gì để accept trang của mình vì nội dung mình chưa nhiều...có lẽ chắc tại wordpress có tool SEO tốt với domain mình có chứa từ khóa HOT : OPPA Gangnam Style chăng ??

20. akito

akito New Member

trước tớ thử có cách đăng ký qua site trung gian để google adsense, 1 phát ăn luôn. Dù site lèo tèo vài trăm bài viết
    Nhưng chơi adsens nếu muốn nhiều $ tớ thấy trước hết nội dung site bạn phải phong phú. Pr của site cao 1 chút, lượng truy cập nhiều.
    Và điều quan trọng nữa là nên làm site tiếng anh. Ip truy cập là ip nước ngoài. Vì tớ thấy tiền trả cho lượt click vào quảng cáo đối với những ip VN rất thấp, và người Vn có tính ích kỷ, những người click vào quảng cáo khi họ thấy quảng cáo đó hấp dẫn, tò mò nên mới click, sau khi click mà ko đem lại thông tin có ích(hoặc đã tìm thấy thứ họ muôn) thì sẽ chẳng có lần thứ 2 click vào quảng cáo nữa đâu, mặt khác những quảng cáo của google lại toàn text, cũng chỉ đem lại 1 số lượng thông tin ít ỏi.
    Còn đối với nước ngoài thì sao? Tiền trả cho mỗi lần click cao, họ luôn có xu hướng click quảng cáo cho bạn.
    Tớ thấy nhiều người chơi Adsense họ ko chỉ chơi 1 site, mà chơi nhiều site 1 lúc.
    Vì vậy nếu các bạn muốn đặt quảng cáo tớ khuyên nên đặt những quảng cáo click của những doanh nghiệp trong nước, tiền trả cho mỗi lần click ko phải là thấp.

Mr.iCoder thích bài này.
comments powered by Disqus