Lựa chọn hosting

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi NQD, 7/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. NQD

NQD New Member

Chào mọi người. Mình đang phân vân việc dùng hosting cho diễn đàn. Mình đang học làm Xenforo. Và sắp tới mua bản quyền để làm một diễn đàn. Nhưng việc lựa chọn hosting thật khó khăn. Mình đang xem xét mấy nhà host tại Việt Nam. Và Godady nữa. Không biết nên chọn đâu nhỉ. Vì mình chưa có kinh nghiệm trong việc này. Mong các bạn chia sẻ ý kiến.
    Cảm ơn!

Đang tải...
  2. maianhden

maianhden Active Member

Hosting nào mà vietxf đang chạy ây bạn à :)

3. NQD

NQD New Member

Admin vietxf làm việc ở nhà cung cấp hosting nên tất nhiên sẽ dùng hosting của admin.

4. dproks

dproks Member

Chào bạn! Bên mình có cung cấp Hosting cho chạy Xenforo với bảo mật cao, an toàn đặt tại Việt Nam bạn vui lòng truy cập: http://netvietpro.net xem thêm chi tiết nhé ^^

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Nói thật 1 điều là cạch host Việt Nam luôn! Chất lượng thì ở mức trung bình, lượt truy cập cao 1 chút lại đòi ép sang dùng VPS...Xài host nước ngoài có chậm 1 chút nhưng chả lo điều gì :)

6. NQD

NQD New Member

Uhm. Thằng Godady nghe nói nó có vẻ nhiều người ưa chuộng. Có lẽ mình sẽ dùng nó. Bác đang dùng host thằng nào vậy?

7. Logi

Logi Well-Known Member

Godaddy hoặc stablehost hoặc hostgator họ đều có uy tín. :)

8. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Nghe bảo Godaddy chỉ ngon domain, còn host thì cùi lắm, chỉ nghe nói chứ chưa xài! Còn nếu nói về host nước ngoài thì đúng là hostgator và Stablehost thuộc dạng ok rồi! Mới nghe tư vấn thằng host Siteground vừa đặt trụ sở tại Singapore nên load cũng nhanh lắm, giá cả cũng ok!

Nói túm lại 1 điều, nếu phát triển web/forum thuộc dạng trung bình và ko có truy cập cao thì xài host VN cũng cho là tạm, nhưng nếu có truy cập cao thì cứ host nước ngoài cho an toàn! Ngay cả thuê VPS hay server cũng cứ nước ngoài cho nó ngon :)

9. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Siteground khuyên ae ko nên dùng. Mình đã dùng rồi. Nó nói unlimited nhưng mà nó lại limit CPU => mình chạy đc chút là overload cpu => suspend :D

phamhuudu thích bài này.
  10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Nói đến cái vụ unlimited mà thấy nản, riết cũng sợ mấy cái host unlimited cực! chưa xài đc bao nhiêu đã đòi suspend! Thà như chơi host limited băng thông mà an tâm #:-s

11. NQD

NQD New Member

hi. Hôm nay tham khảo trên internet thấy ipage hosting rất ngon và rẻ. Xếp No.1 thế giới. Không biết nó thế nào. mời các bạn cho ý kiến.

12. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Chưa dùng thằng này bao h :D

13. Reishou

Reishou Member

Mình đang dùng hostvn.net, ổn. Lúc nào có nhiều tiền sẽ thuê của Mắt bão, fpt hoặc viettel :D

14. NQD

NQD New Member

Thấy mọi người ca tụng nó lắm. Nó xếp top 10 và cũng là No1 đó. Mình đang suy xét có nên mua ko. Để vài ngày nữa mua thằng xenforo rồi mua no nữa. Cần các bác chia sẻ.

15. NQD

NQD New Member

Các bạn cho biết, nên lựa chọn hosting sever đặt tại Mỹ hay Australia? Mình thấy nó có sự khác nhau về tốc độ. Nhưng ko biết nện chọn địa điểm nào.

16. Coffee

Coffee Member

Tùy nhà cung cấp bạn :)

17. NQD

NQD New Member

uh. Cũng đúng. Tùy nhà cung cấp. Nhưng nếu là một nhà cung cấp thì nên chọn server đặt ở đâu? Mỹ hay Australia?

18. Coffee

Coffee Member

Au sẽ nhanh hơn :D

19. Logi

Logi Well-Known Member

Mình sài stablehost ping gần bằng host việt nam luôn

20. churongcon

churongcon Member

xài vps riêng đi bạn
    tốc độ như vn nè: tramchim.me

comments powered by Disqus