Lỗi về email Sever, bác nào biết xin chỉ giúp

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi Gacon, 9/7/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Gacon

Gacon Member

e dùng email của Google để xác nhận đăng ký từ thành viên, hồi mới cài thì chạy ngon lành, nhưng bây giờ thì chức năng này nó không hoạt động nữa, mà báo lỗi này trong sever log, không biết lỗi gì, nhờ bác nào biết giúp với! Thanks
    loi

Đang tải...
  2. HungLX

HungLX New Member

Gửi bác , nguồn BKNS

Hướng dẫn cấu hình SMTP cho website

* HƯỚNG DẪN TẠO WEBMAIL ( EMAIL THEO TÊN MIỀN)

Trước tiên muốn cấu hình theo email thì bạn cần phải có tài khoản email trước, chính vì vậy mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo email theo tên miền hay còn gọi là webmail như sau:

- Bước đầu tiên các bạn đăng nhập vào hosting bằng thông tin BKNS đã gửi, sau đó chọn như hình sau:

bước tiếp theo....

Cuối cùng các bạn gõ user, mật khẩu và lưu lại các thông tin để sử dụng nhé.

* HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT SMTP EMAIL TRÊN HOSTING ( ÁP DỤNG CHO WEBMAIL VÀ EMAIL GOOGLE ).

Bước 1: Đăng nhập DirectAdmin, vào mục EMail Accounts và tiến hành tạo 1 tài khoản email (bước này mình đã hướng dẫn các bạn ở trên)

Bước 2: Đăng nhập AdminCP vBB

Bước 3: Vào mục Settings (hoặc Tùy chọn, cấu hình diễn đàn) -> Email Options

Bước 4: Cấu hình và nhập thông số như hình bên dưới, thay các thông số email bằng thông số tương ứng đã tạo ở Bước 1.

Cuối cùng nhấn Save

bước tiếp theo ...

Ở trên là cấu hình gửi mail theo domain của bạn. Còn dưới đây là hướng dẫn cấu hình SMTP để gửi thông qua Gmail :

Lưu ý: phpBB, IPB, Joomla, Wordpress, NukeViet, CS-Cart... và các mã nguồn PHP đều có cách khai báo tương tự vBulletin.

comments powered by Disqus