Question Lỗi sau khi delete thread gây ra bởi Xenportal

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi vntrick, 10/7/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. vntrick

vntrick Member

Tình hình là mình cài xenporta. sau khi xóa 1 thread thì nó báo rất nhiều lỗi liên quan đến EWRportal của addon xenporta. Reload lại page thì đã thấy thread bị xóa, tuy nhiên 4rum đã bị biến chất.
    Mọi hoạt động mang tính cần sử dụng javascript đều biến mất, đơn giản như việc hover chuột qua tên tài khoản của mình trên navigation nó không hiển thị ra box thông tin, hover qua control trong cron ở ACP tool cũng không thấy run, rebuild,.. ở đâu mà nó lệch sang. rồi là cái addon vietxf stastics cũng hiển thị "đang tải" ở phía dưới như kiểu được show trần truồng mọi thứ ra vậy...

Mình đã thử tải lại xenforo và cài đặt lại sau đó backup database cũ lên vẫn bị. tức có 2 lỗi ở đây: 1 là xenportal, 2 là trình duyệt mình lỗi vì không thể chạy js cho 4rum mình, nhưng hài 1 cái là mình dùng tất cả các trình duyệt khác cũng vậy, liệu có phải do 4rum đã bị disable cái gì đó không? bác nào giúp vs ạ. thanks!

Đang tải...
  2. Tuannero

Tuannero New Member

demo online có ko thớt

3. vntrick

vntrick Member

bác qua luôn đây coi thử xem.. http://genius.vn bác rec acc bất kì (ko cần verify) mà coi. Các box cũng phô hết cả các chú thích ra mà binh thường phải hover qua mới được. bị lỗi sau khi delete vài thread . haiz

4. Tuannero

Tuannero New Member

bạn vào library/config.php
    chèn vào sau
    <?php
    code
    $config['enableListeners'] = false;

xem có bị nữa ko..nếu ko bị là do add-on

5. AnhLe

AnhLe Member

6. votuonq

votuonq Member

ko biết mình gà hay ko có duyên với cái porta mắc dịch kia mà đụng 5p là xóa nhỉ? :oops:

7. vntrick

vntrick Member

mình cài và dùng ok nhưng khi xóa thread nó mới dở chứng thế này và k biết cách khắc phục.

comments powered by Disqus