Question Lỗi khi chèn jquery ui vào admin template của xenforo

Thảo luận trong 'XenForo Development' bắt đầu bởi QuangPB, 8/5/15.

1. QuangPB

QuangPB New Member

Tình hình là gần đây rảnh rỗi ngồi vọc xenforo xem thế nào. Mình có thử làm 1 cái chức năng nhỏ cho xenforo, nhưng mà đang gặp lỗi.
    Mình muốn dùng thêm thư viện jquery ui nên chèn vào tempalte PAGE_CONTAINER

Mã:
     <xen:include template="page_container_js" />
        <!--XenForo_Require:JS-->

<script src="{xen:helper javaScriptUrl, 'js/jquery_ui.js?_v={$xenOptions.jsVersion}'}"></script>  
    Save lại, load trang edit user

Ở đây nó bị lỗi, toàn bộ nôi dung các tab Personal Details, Profile Info,... được hiển thị hết ở tab User Essentials :-s
    các action click ở các tab ko hoạt động
    (View source thì đã thấy include thư viện)

Không biết mình chèn file thư viện js từ bên ngoài vào có sai j không mọi người nhỉ?
    Cao thủ nào đi qua trợ giúp giùm với, thanks :)

Ah, chèn thư viện j vào cũng lỗi vậy, ko phải mỗi jquery ui nhá :(

Xenforo mình dùng là bản XenForo 1.4.6

Đang tải...
  2. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Mình thì vấn đề này gà lắm, nhưng bạn thử thêm js đó vào page_container_js, thay vì thêm ở đó xem có gì khác không?
    User Essentials của bạn cũng giống bình thường mà! Xem lại rồi thảo luận trong khi chờ bạn nào giỏi hơn nha

3. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Mình thì vấn đề này gà lắm, nhưng bạn thử thêm js đó vào page_container_js, thay vì thêm ở đó xem có gì khác không?
    User Essentials của bạn cũng giống bình thường mà! Xem lại rồi thảo luận trong khi chờ bạn nào giỏi hơn nha

QuangPB thích bài này.
  4. QuangPB

QuangPB New Member

Thanks bạn đã trả lời :D
    Mình đã thử thêm vào page_container_js nhưng vẫn vậy :(
    Tình trạng User Essentials của mình là nó chứa hết nội dung của các tab kia luôn :D (đáng lẽ nội dung mấy tab kia phải bị ẩn đi) => mình nghi là script của xenforo ko được chạy đầy đủ nên dẫn đén lỗi đấy
    Thậm chí mình chèn js thông qua template (tạo mới sau đó dùng template hook vào) , cũng bị lỗi tương tự @@ thế nên mình mới thắc mắc ko bít mình có chèn sai ko :((
    Bác nào từng chèn được thư viện vào admin template thì chỉ giáo với :D thanks

5. QuangPB

QuangPB New Member

up, bác nào ghé qua xem giùm e với T.T

comments powered by Disqus