Ý tưởng khác :- Liệu có thể tạo một trang Home giống Facebook - for Xenforo ????

Thảo luận trong 'Xenforo Ideas' bắt đầu bởi freecode, 14/1/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. darkghost

darkghost Member

Lỗi code đấy ;))

Lil.Tee thích bài này.
  2. Lil.Tee

Lil.Tee Member

Bác chỉ em cách khắc phục với

3. Kid

Kid VIP Member

Huhu, mai thi rồi mà vẫn máu code, nên là block vừa viết xong đây ạ
    Demo http://huait.info
    ehehe

4. freecode

freecode Member

Ko bỏ công em thức mooaahahaha :)) =)))))))))))))))))))

Tks bác Kid nhiều lắm lắm lắm :) :x. Mai chúc bác thi tốt :D

{Góp ý}:- Trang XenHome này, ngoài việc cung cấp cái nhìn bao quát về các cập nhật của bạn bè cho thành viên thì - Yếu tố thiết yếu và quan trọng nhất của em nó là khả năng trình diễn ảnh và video, giống như trang Home của FB. Ko biết bác làm đc ko ????? - Vì nếu ko có khả năng này, addon này mất đi 90% giá trị :)

Nhìn về tương lai xa, XenHome mà cập nhật toàn bộ hoạt động của thành viên thì quả thực quá bất ổn an ninh cũng như đảm bảo cho việc lưu thông truy vấn dữ liệu trong hệ thống Xenforo. Bằng cách nào đó, bác có thể giúp thành viên chỉ nhận đc cập nhật - thông báo của "bạn bè" của họ thông qua tiện ích vd như: http://xenforo.com/community/resources/friends-by-waindigo.836/

Giống như chỉ nhận cập nhận của bạn bè trên FB vậy ????, yêu cầu hơi nhiều, nhưng đây đều là các đòi hỏi thiết yếu nhất. Nghe đến đây hơi nản rồi, nhưng cứ đề nghị với các bác xem sao :)

5. Blantas

Blantas New Member

chúc làm tốt

6. Kid

Kid VIP Member

Như ví dụ ở trên đã chỉ đích danh ra được rằng nó tác động vào table nào trong CSDL. với ID là bao nhiêu, chỉ ra đc như vậy rồi thì hoàn toàn có thể lấy đc hình ảnh, video để đưa ra hiển thị.

Thông tin hiển thị ra chỉ hiện những cập nhật mới của những người nằm trong danh sách follow của mình.

Block này vẫn kế thừa những tính năng có sẵn của Xenporta là dùng cache 1 phút. Để tránh quá tải cho server do quá nhiều truy vấn.

Các yêu cầu của anh đều nằm trong dự định của em rồi. Thi xong là em sẽ viết.

mickey thích bài này.
  7. freecode

freecode Member

Em thi nhanh lên nha :(, chúc em thi tốt :)

- Rất nhiều người hi vọng Kid ở addon XenHome này, ko riêng gì mình :D, mong Kid sớm hoàn thành, em hàng độc này cho cộng đồng XF ^^.

8. Kid

Kid VIP Member

Có giá 99k hay 199k hay free ạ =))

9. mickey

mickey Active Member

đợi chờ pro kid... chúc thi tốt nhá

Blantas thích bài này.
  10. freecode

freecode Member

Nói thật, mình nghĩ hàng này vô giá nếu Kid làm được - ko còn dừng lai vấn đề tiền $ nữa. Mà sau này 75-90% forum dùng addon này đều biết tác giả đó là Kid.

Mình nghĩ bạn nên nhìn đường dài, sự hỗ trợ về sau mới là điều "đáng giá" ;) - Còn giờ định giá hay free đều ko quan trọng (Với mình) - Nhưng theo ý mình thì Kid nên mạnh dạn Free Addon độc này cho cộng đồng, là bước đi thông minh :) - Xenporta thứ 2 :))

Lúc đầu mình rất muốn mua độc quyền em addon này, nhưng suy nghĩ chín chắn hơn thì hàng này quá lớn để giữ riêng, và cần được hỗ trợ lâu dài như Xenporta, tác giả của addon này là ng thu đc nhiều phí nhất ở xenforo . Nói vậy ko phải bảo Kid free đi, mà chúng ta hướng tới một tính năng mạnh và mở hơn với cộng đồng. Bạn tính phí vẫn ok với mình

11. mickey

mickey Active Member

ai ai cũng nghĩ Kid là nhà sản xuất add on này .. pro quá ấy chứ :))

Blantas thích bài này.
  12. Kid

Kid VIP Member

[​IMG] Đêm nay lò mò một tý em mới làm được thế này thôi. Đây là Block NewFeeds của xenporta. Em kém PHP quá nên làm việc hơi khó khăn, có anh nào tự tin về mảng PHP ko giúp em với ạ.....

freecode thích bài này.
  13. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

Bẩm, em chọn free =))

14. Kid

Kid VIP Member

Hi, dùng luôn recent-activity đã có sẵn của xenforo để làm.
    Cảm ơn anh Alucar đã gợi ý cho em dùng cái này ạ. Suýt thì đi đâm đầu vào code cực nhọc

Up top để mọi người vào chia sẻ ý tưởng cho rôm rả nào
    Mình dùng luôn cái recent-activity để sửa giao diện đi đấy mọi người ạ, xenforo có sẵn khá nhiều thứ rồi :x

Chưa có demo đâu :D ctber.com là domain ko có thật, nó chỉ là localhost của mình thôi. Đừng ai vào ctber.com mất công.

mickey thích bài này.
  15. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

Chưa đọc, thấy trên image, bấm vào, quế rồi nhen :|

16. mickey

mickey Active Member

hay đó.. phát huy tiếp nữa nào ..

Blantas thích bài này.
  17. Kiều Sơn Lâm

Kiều Sơn Lâm New Member

Mình nghĩ cái này cho thành viên dễ dàng để spam link của họ ra trang chủ =.=

18. vothanhcam

vothanhcam New Member

cảm ơn anh em chia sẽ

19. Kid

Kid VIP Member

thuatdl thích bài này.
comments powered by Disqus