Question Làm sao để căn chỉnh ô title + prefixes khi đăng chủ đề giống của vietxf ???

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi sky1180, 31/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. sky1180

sky1180 New Member

Mình có mấy thắc mắc, bạn nào biết làm ơn hướng dẫn mình với. Mình chân thành cảm ơn.

1. Trong mục đăng chủ đề (create-thread)
    a. Căn chỉnh phần prefixes + title được giống như của vietxf.org
    b. Hiển thị box "Here are the similar threads we found:" ở ngay dưới phần a .

2. Khi vào 1 forum thì forum đó chỉ hiện thị ở bên trái và vẫn giữ các block bên phải. Hiện nay của mình bị tình trạng là nếu vào danh mục bài viết của 1 forum thì hiển thị hết chiều rộng, không hiển thị các blocks bên phải.

3. Một tính năng nữa mình muốn làm mà cũng chưa tìm ra cách. Đó là tạo 1 button có chức năng đăng chủ đề mới. Tuy nhiên trong trang soạn thảo chủ đề mới (create-theard) đó có options tùy chọn cho phép mình đăng chủ đề mới vào forums hay node nào tùy ý (giống như dạng prefixes).

Đang tải...
  2. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

sky1180 thích bài này.
  3. sky1180

sky1180 New Member

Câu 1: bạn xem ở hình attach nhé. Của mình không hiển thị được như vietxf, mình ko biết sửa ở đâu.
    Câu 2: OK
    Câu 3: ý mình là làm sao để trang đăng chủ đề mới có lựa chọn kiểu dạng menu thả xuống tùy chọn đăng bài vào mục nào, box nào của forum tùy thích. (giống kiểu prefixes). Bình thường ra khi đăng chủ để mới người dùng vẫn phải vào box thích hợp rồi mới click vào nút đăng chủ đề mới.

Cảm ơn Hiệu nhiều.

Các file đính kèm:

4. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

1. bạn cho mình xin link đến trang và 1 nick để test
    3. Hiện tại hình như chưa có cách giải quyết vấn đề này :D mình nghĩ vào đúng box rồi post bài là hợp lý lắm rồi

sky1180 thích bài này.
  5. sky1180

sky1180 New Member

1. Mình làm trên local nên ko có link :( , bạn biết file template nao quản lý phần hiển thị prefix và title đó ko ?
    3. Dù sao vẫn thanks bạn, mình sẽ tìm hiểu thêm.

comments powered by Disqus