Ko bít thì ko có tội nhé :-wwwww

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi freecode, 16/9/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. freecode

freecode Member

Em vốn dĩ là gà, nên hỏi mấy câu ngơ quá các bác phải thông cảm nhé, ném đá gì cho mỏi :))

Câu hỏi chung:- Mọi người có biết cách phân bổ máy chủ dàn đều ra khắp nơi, để thành viên ở bất kỳ vị trí nào truy cập tới đều nhanh nhất có thể ko ?. Dịch vụ đó là gì. Nói chung, cho em xin một giải pháp có thể khiến thành viên load trang mình nhanh nhất, bất kỳ biện pháp nào ah :-s :eek:

Câu hỏi riêng: Em nghe nói có thể chia web-forums ra nhiều sever hoặc hots khác nhau để khác truy cập đến tùy từng nơi như vn & us đều có thể nhanh như nhau, và cũng là san sẻ sức chịu tải lượng truy cập của các host & sever. Pro nào có thể hướng dẫn em với :P:rolleyes:

Ai có câu trả lời hay nhất, em xin biếu 100k tiền đt ngay ở đây ah, giờ em đi chơi với bạn gái 10h về nghiệm thu các bác nhé, ko phải thù lao gì, ae diễn đàn vui và giúp đỡ nhau thôi (nhưng với em thì quan trọng) ^^.

Xavier thích bài này.
    Đang tải...
  2. nhoclamvua

nhoclamvua Member

em chào thua, hok hiểu đc vấn đề của bác
    nếu có ai chĩ thì .... hehe học lóm :))

3. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

Bạn sử dụng dịch vụ CDN của Cloudflare nhé! Còn CDN, Cloudflare là gì thì xem bài viết thảo luận tại đây: http://vietxf.org/threads/xenforo-va-cdn.2138/
    Diễn đàn Tinh Tế (TinhTe.vn) hiện đang dùng Cloudflare đó! :D
    Chúc bạn thành công như Tinh Tế! :D

4. i nhocngoc_

i nhocngoc_ New Member

5. tacgiaviet

tacgiaviet Member

Mình xin trả lời 2 vấn đề của bạn

1./Đúng, cái đó là CDN, link thảo luận bạn phía trên đã đưa ra, bạn đọc bài của mình ở topic đó sẽ thấy hướng dẫn cụ thể

2./ Cái đó gọi là GEO IP, bạn nếu tài chính mạnh, có thể đặt máy chủ ở nhiều quốc gia, khu vực khác nhau, sau đó chỉ cần chèn 1 đoạn code để định hướng truy cập, ví dụ người truy cập ở mỹ thì sẽ đưa họ đến us.tenmien.com, còn việt nam thì đưa họ đến vn.tenmien.com. Đây là cách mà yahoo đang sử dụng
    Nếu bạn cần code đó mình có thể cung cấp cho bạn, nhưng mình nghĩ bạn sẽ không đủ tài chính để thực hiện việc đó

Bài của minhmeo viết vào thời đầu của CloudFlare, lúc đó dịch vụ chưa thực sự ổn định, hơn nữa cách làm của minhmeo là đưa cả website " lên mây ". Điều này ko cần thiết, chúng ta chỉ cần cdn những file tĩnh trên server của chúng ta mà thôi
    Nếu bạn làm theo tuts của mình tại topic xenforo và cdn thì bạn sẽ tận dụng được lợi thế của cloudflare và không bị bất kỳ phiền toái nào của nó, hơn nữa, free 100%

Bạn có thể test tốc độ tại đây : http://tacgiaviet.com ==> mình cdn bởi cloudflare, máy chủ tại canada, nhưng load ở vn rất okie

bboy_nonoyes and freecode like this.
  6. iBG

iBG New Member

tacgiaviet cho mình xin cái yahoo với. mình muốn hỏi một số vấn đề ý mà :).
    Thanks hôm trước bạn help mình cái code chatbox

tacgiaviet thích bài này.
  7. tacgiaviet

tacgiaviet Member

mình cmt trong trang cá nhân của mình roài đó :D

mấy hôm cùng bác Dư trang vietdesigner đang nghiên cứu mấy vụ tối ưu hóa website nên chưa có time code lại cái addon đó, chắc phải thời gian nữa bác ạ :D

iBG thích bài này.
  8. iBG

iBG New Member

Không sao mà bác.
    Add-on đó hiện tại mình xài khá là good rồi :).

tacgiaviet thích bài này.
comments powered by Disqus