Kinh Thánh Xây Dựng Forums Hùng Mạnh!

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi freecode, 7/9/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. freecode

freecode Member

Giành một chút thời gian đọc "kinh forums", bạn sẽ ko thấy hối tiếc đâu ;).

Bài viết này, xem như sẽ giúp mọi người đả thông tư tưởng trước khi bắt tay vào xây dựng một cộng đồng cho riêng mình. Tránh vấp phải những sai lầm của những người đi trước đã kinh qua, nên giờ tích lũy và truyền lại kinh nghiệm đời sau :)

1:- Vấn đề đầu tiên, mục tiêu bạn xây dựng forums là gì ?

- Việc này nghe đơn giản, nhưng đó là ý chúa! quyết định mọi sự vật, sự việc, mọi nền văn hóa, mọi tư tưởng mà bạn sẽ xây dựng nên sau này trên cộng đồng của mình!. Có thể là một nơi trao đổi cho ngôi trường nhỏ bé của bạn, hoặc là cả một cộng đồng với hàng trăm nghìn người tham gia. Cùng trên một nền tảng forums, như vấn đề xác lập mục tiêu từ đầu lại là rất khác nhau đấy!

- Nếu các bạn chưa ý thức được sự quan trọng của việc này, thì mình sẽ nói thêm cho các bạn hiểu: "Định hướng phát triển cộng đồng forums của các bạn - sẽ quyết định đến toàn bộ giá trị - quy mô - và văn hóa của forums sau này". Có thể là một trang coppy dạng ăn cắp của một cộng đồng nổi tiếng nào đó - hoặc có thể là một cộng đồng mới hoàn toàn, với những sự khác biệt lớn!. Giá trị của bạn *à nhầm, forums của bạn* hoàn toàn phụ thuộc vào sự định hướng ban đầu + trí thông minh của bạn! Hãy lựa chọn xem, mình là một kẻ tầm thường, học đòi, nhạt nhẽo, hay là đấng tạo hóa đáng tôn vinh của cả cộng đồng nhé :)

- Tôi đã tốn nhiều dòng viết như vậy, hi vọng các bạn hãy ý thức đc tầm quan trọng - quyết định tất cả, của tư tưởng người sáng lập ban đầu này!!!

2:- Bắt đầu khó khăn rồi đây, "Định danh bạn là ai trong thế giới internet này".

- Nếu như các bạn đang đọc những dòng tôi viết này, thì các bạn có biết, thực sự bạn đang nhìn thấy cái gì ko? :). Người ta gọi đây là chữ cái latinh. Nhưng mình tiết lộ một bí mật lớn cho các bạn biết. "Đây là những dòng chữ thần thánh". Mọi dòng họ chữ abcxyz.....đều xuất phát nguồn từ chữ viết tượng hình Ai cập cổ đại, sau đó đc đơn giản hóa khi hòa nhập với hy lạp và la mã. xong giá trị thần thánh thì còn nguyên :)

- Mình là người nghiên cứu thần số học, nên mong các bạn tin tưởng mình. ko có cái gì gọi là mê tín ở đây, mà đây là đỉnh cao của khoa học :). Chữ của người ai cập cổ đại do người ngoài hành tinh, hoặc đấng tạo hóa dạy cho họ. nên có những sức mạnh, và sự ảnh hưởng thực sự.

- Tại sao mình ko chỉ các bí quyết xây dựng forums, mà lại nói ra những điều xa vời vậy. Vì đây là cội nguồn của tất cả những thứ có trên trái đất này, muốn hiểu cặn kẽ con đường đi tới thành công, bạn phải biết đc những điều cơ bản như, mình là ai, và bạn đang làm nên hoặc tạo ra thứ gì. Thế giới cấp cao gọi đây là "giá trị thực" của tất cả. Mình đang chỉ tưởng tận cho các bạn sáng tạo ra một cộng đồng "hoàn hảo" về mọi mặt, ngay cả với tạo hóa. Nên hãy bình tĩnh và nghe tiếp, và bài viết này, giành cho người thông minh :)

- Nếu các bạn còn băn khoăn về sức mạnh thực sự của các chữ cái thần thánh (bản thân mình và giới khoa học ko ai rõ, chỉ biết là nó có tồn tại). thì hãy tìm hiểu qua một số chỉ mục: lịch maya - trống đồng - chữ ai cập - chúa Jesu - bói đông tây. các bạn sẽ hiểu, nhưng sẽ mất nhiều thời gian và phải rất thông minh. Nên mong hãy tin ở tôi :)

:- Đến lúc này, tôi nói rằng, forums của bạn, thành bại - vang danh hay lu mờ - vô giá trị. tất cả chỉ phụ thuộc vào lí tưởng người sáng lập, và cái tên các bạn đặt cho cộng đồng đó. có lẽ các bạn vẫn chưa tin :) Nhưng đó lại là sự thật, quyết định là ở các bạn.

:- Hãy chọn cho mình một cái tên "để đời" giành cho cộng đồng mà bạn định xây dựng. hãy nghĩ cho ra cái tên mà bạn chắc chắn rằng, đến khi sắp nhắm mắt, khi nghĩ về quá khứ, lúc quyết định chọn cái tên cho cộng đồng của mình, bạn ko hề cảm thấy hối tiếc mà chỉ có mãn nguyện!
    {Các nhân tôi đã giành hơn 4 tháng trời, chỉ để nghĩ ra một cái tên, và thành quả tôi đạt đc bây giờ, chắc chắn rồi các bạn sẽ biết đến tôi - ng ko chỉ biết nói suông :)}

:- Các bạn đã thấy sự khác nhau giữa chúng ta chưa ? thứ mà các bạn chẳng quan tâm, lại quyết định tất cả! Trong khi tôi mất tới gần nửa năm chỉ để nghĩ ra một cái tên "hoàn hảo". thì các bạn đang ra sức đi quảng bá, pr cho một cái tên "tạm" nào đó, và hi vọng sẽ có vài chục người biết đến trang của mình. Thực sự lúc đó tôi thấy rất nực cười và thương hại các bạn :).
    { Có nói nữa thì các bạn cũng sẽ ko thể hiểu được sự tập trung của một con người trong vòng 4-5 tháng chỉ để nghĩ ra một cái tên đâu. Tâm lý của người làm lớn, khác người thường là vậy. Tiên trách kỉ, hậu trách nhân mà :) }

:- Đúc kết lại qua mục 1 vs 2: Lý tưởng thành lập + Tên gọi định danh, sẽ quyết định toàn bộ sự thành bại - quy mô - văn hóa của cộng đồng bạn sáng lập ra sau này.

Vậy là xong phần định hướng, ngày mai mình sẽ viết tiếp phần, xây dựng cộng đồng, bí quyết thành công, tạo dựng sự khác biệt cho forums của các bạn. Mình hứa sẽ đem đến cho mọi người một bài viết giá trị :)

Đang tải...
  2. santahashi

santahashi Member

Kinh thánh ^:)^

3. freecode

freecode Member

Rất tiếc, khi bài viết ko có giá trị với bạn :)

4. Reishou

Reishou Member

Trước hết, cái chữ "giành" bạn viết trong bài có nghĩa là "tranh giành, giành giật" chứ không phải "dành dụm, dành cho ai đó", thế nên mời về học lại tiếng Việt.
    Tiếp theo, Đừng có nâng tầm cái bài viết của bạn thành cái thứ kinh thánh, nghe thối lắm. Còn cái đoạn
    là tôi muốn đập thẳng vào cái mặt bạn rồi, thằng khùng!

5. Prime

Prime Member

Đúng là Kinh Thánh . Đọc rối loạn não :)):))

6. freecode

freecode Member

haizz :)), thôi thì xem như mình bị khùng vậy :))

7. santahashi

santahashi Member

Mất bao nhiêu công sức viết sao lại bỏ đi thế bạn ? Mình chỉ góp ý là nên thêm vài cái smile cho nó sinh động + dễ đọc hơn ;)

8. phamhuudu

phamhuudu Verified User

??? Xóa mất rồi :| Ko đọc ra đc...

9. freecode

freecode Member

hix, thôi up lại, lấy gạch của mọi ng về xây nhà vậy, xóa đi thấy mình ko phải thế nào ấy :))

santahashi thích bài này.
  10. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Sau khi đọc sơ quá (ko dám đọc hết), thì thực sự mình thấy topic này của bác viết quá "màu mè", và khó hiểu! Góp ý là nên dùng từ ngữ đơn giản và dễ hiểu hơn và tránh đụng văn hóa tôn giáo vào đây, vì ko phải ai cũng là ng công giáo :|

11. freecode

freecode Member

cái từ "kinh thánh", chỉ là cách nói ẩn dụ, có đôi chút màu mè thật, nhưng ko có ý gì là thuyết giáo cả!. mỗi người một cảm nhận. mình chỉ viết sao cho mọi ng hiểu đc tâm ý. còn mỗi người một quan điểm, một cách suy nghĩ, mình tôn trọng cả.

comments powered by Disqus