Không cài đặt được các bản XenForo của VietXF trên host Byethost

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi Nguyễn Kim Qui, 19/4/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. crisvo

crisvo New Member

Tân binh hả bạn? Rán kiếm đủ $ sắm cái host tha hồ mà vọc. Free chả có gì là ngon đâu. Không ai cho không ta cái gì cả

2. Nguyễn Kim Qui

Nguyễn Kim Qui New Member

Chán thế, và câu hỏi của mình là vietxf.org sử dụng host nào thì chưa ai trả lời. Và host nazuka.net có chạy được XenForo không? Làm ơn trả lời cho mình tham khảo.

3. Reishou

Reishou Member

vietxf.org chạy VPS của hkda.vn
    Host free thì không ổn định, die bất đắc kỳ tử lắm. Muốn làm thì hãy thuê host đi bạn.
    Anyway, lúc cài đặt forum không cần sửa file config.php.default thành config.php nhé.

Nguyễn Kim Qui and nttruong like this.
  4. Coder Thầm Lặng

Coder Thầm Lặng New Member

• Ổn định
    • Miễn phí
    • Bảo mật cao
    =>> Localhost :-j

5. Reishou

Reishou Member

Chưa chắc, cái đó còn tùy thuộc bạn chạy phần mềm gì (vertrigo, xampp...), phiên bản nào, config...
    Có một số thứ test trên localhost không chạy, up lên host thì lại chạy _ _!!

6. Oxy

Oxy New Member

Muốn ổn định thì mua host luôn đi bạn ơi!

7. svlamnghiep

svlamnghiep Member

bkns đang có chương trình 5000 gói cpanel miễn phí khi mua tên miền, tha hồ test

Nguyễn Kim Qui thích bài này.
  8. nttruong

nttruong Well-Known Member

Topic này lập ra để hỏi xài host free nào tốt nhất ư? Hay là hỏi mua host nào tốt nhất! Xoay vòng, kg hiểu! Muốn test thì local. muốn show chơi thì free. Muốn ổn định thì mua host xài! Host free muốn xài ổn định. Local thì muốn show, host ổn định thì muốn free :))

9. Kid

Kid VIP Member

Thôi mình không thuê đâu :)))

Host giờ cũng rẻ cậu ạ, http://bkns.vn có gói 300k 1 năm đấy, tính ra thì có 25k 1 tháng vậy là chưa đến 1 nghìn 1 ngày.
    Các host free thì không ổn định hoặc bị giới hạn, riêng tiền điện tiền máy bỏ ra để đánh vật với nó cũng tốn một nửa tiền mua host rồi :)

Nguyễn Kim Qui and nttruong like this.
  10. nttruong

Bạn mình vừa muốn free, vừa muốn dev, vừa muốn vọc! :))

11. nttruong

Srry, bực tư sáng đến giờ! Sẵn có miếng men, nói nghe chơi nhé!

Bạn cài kg dc do host kg hỗ trợ hoặc xyz gì đó nhé! Mà cái cách bạn hỏi, cách anh em vietxf sp cho bạn thì bạn "là con người" thì cơ bản nhất bạn phải biết cảm ơn! Chứ anh em không có nhiệm vụ sp cho bạn về vấn đề này!

Bạn chỉ rep 1 câu vietxf xài host gì? Thì đây nhé

Thuê xài nhé!
    Vấn đề của bạn: "Install source" còn chưa được! Thì chả hiểu gào cái kiểu gì! Sp cho bạn bạn hỏi host nào ngon, host nào dở, vietxf xài host gì! Đủ tư cách thì thuê cmm 1 host! Xài chi byethost?

Ngày xưa tôi tập làm site. Ai chỉ tôi là bạn host nào ngon?

Tôi từng xài host free, chỉ bạn nazuka.net! bạn hỏi xài được kg? Loz, "cái đầu" để suy nghĩ hay là để nhìn?

Google? Căn bản search ? Biết xài chưa? Chưa biết thì post 1 bài lên: " Ai chỉ em cách search google?" nhé!

Cái dạng người như của bạn, xã hội đầy, forum đầy, mà chả ai thèm nói! Bực tiếng chửi chơi!

Are you alright ?

12. nttruong

Mới xem lại! Em nó thích đổi file kg cho à =))
    Thằng nào demo hướng dẫn cài xenforo vậy =))

13. Reishou

Reishou Member

Kiểu đó chắc quen kiểu đổi file lúc cài vbb, nghĩ xf giống vbb.

14. Nguyễn Kim Qui

Rất cảm ơn các bạn, giờ mình mới biết là XenForo không cần đổi file config.php.default thành config.php (tại tham khảo mấy cái bài hướng dẫn trên Google, nó xúi làm thế đấy) và vietxf.org sử dụng host hkda.vn, mà mình hỏi lại lần nữa để chắc chắn, chứ bạn nttruong làm gì dữ vậy, thấy bạn nói lại là xài nazuka.net được thì yên tâm rồi, để mình thử xem sao.

15. Nguyễn Kim Qui

Có vẻ như Hostinger và Nazuka giống nhau nhỉ. Nhưng lạ quá, mình điền cái domain vào Hostinger và Nazuka thì nó bảo đã có rồi, mà lúc kiểm tra thì đã có ai sử dụng cái domain đó đâu. Chưa hết, lúc mình up XenForo lên Hostinger và Nazuka thì nó không up được, cứ báo lỗi hoài, làm sao đây?

16. svlamnghiep

svlamnghiep Member

hostinger là thế này sao?
    Chưa đăng ký bao giờ mới vào thử mà đã bị chặn cửa rồi
    Your computer IP address is blocked from registration. If you are using proxy please disable it and try again. Alternatively you can try to register from a different computer or ask your friend to fill a registration form for you.

17. Nguyễn Kim Qui

Hai cái host này hơi mệt nhỉ, mới vừa nhờ Trợ Giúp đó, đang chờ, chẳng biết nó trả lời sao nữa.

18. xe84.com

xe84.com Member

ban lay host bkns ko minh co 1 cai ko dung, truoc mua 475k . dung duoc 4 thang, con lai 20 thang. ban mual ai ko? ban re 300k

19. Nguyễn Kim Qui

20. svlamnghiep

svlamnghiep Member

mua 1 tên miền được tặng host miễn phí mãi mãi, bạn cứ mạnh dạn bỏ 240 nghìn đồng ra mà dùng cho đảm bảo, khỏi lo mọi vấn đề.
    host free hơi tí là unsuspen úc chế vkl,

comments powered by Disqus