Thảo luận Khắc phục lỗi Kaspersky Internet Security chặn js Xenforo

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Antrach, 19/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Antrach

Antrach New Member

Tình hình là đang tìm hiểu lý do vì sao không sử dụng được hầu hết các tính năng của diễn đàn vxf nói riêng và các diễn đàn Xenforo khác nói chung! Lúc đầu cứ nghĩ là do lỗi mạng ! nhưng sau khi tìm hiểu thì mới phát hiện là do KIS chặn url của Xenforo
    Đó là 1 link js có dạng domain.com/js/xenforo/xenforo.js?_v=ada77d7c
    mình thì cũng chưa rành về xenforo nên cũng không biết như thế nào nhưng nó khá nghiệm trọng thú thật thì đúng là bây h mình mới viết bài mới được vì nó mất cả khung đăng bài , tooltip ,thanh login sẽ không trượt .... còn nhiều lắm !
    Và nếu các bạn muốn có lại chứng năng chỉ việc click vào Chọn vào đây nếu bạn tin tưởng trang web trên bị chặn là không chính xác Để KIS nó loại URL này .Mình lập topic này cũng có ý là giúp các bạn đang thắc mắc và cũng muốn tìm cách để khắc phục lỗi này 1 cách triệt để !

Đang tải...
  2. congmanh333

congmanh333 Member

Mình cũng xài kaspersky 2013 mà sao không gặp lỗi như của bạn nhì, chưa bao giờ nó hiện thông báo như hình bạn up lên ý, mình xài win 8. Nhưng mà theo mình nghĩ thì thế này:

Xenforo mình xài là bản null, nó cũng giống như là 1 bản crack phần mềm nên có thể bị kaspersky nó tóm, theo mình thì nên tắt cái kaspersky đi khi nào cần thiết thì lại bật lên. :)

3. Antrach

Antrach New Member

Bạn xài KIS hay gì.mình xài KIS 2013

4. Imma Kun

Imma Kun Verified User

KIS crack à

5. Antrach

Antrach New Member

ko mình xài key

comments powered by Disqus