Hướng dẫn xóa nhiều User cùng lúc trên Xenforo

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi balasratran, 18/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. balasratran

balasratran New Member

Trong những trường hợp nào đó mà bạn muốn xóa nhiều User cùng lúc, chẳng hạn như Forum của mình http://kenhcongnghe.net có nhiều tài khoản ảo và spam nền mình muốn xóa các tài khoản đó, và bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn làm.

Trong phiên bản Xenforo 1.2 trở lên có hỗ trợ tính năng Batch Update Users mình sẽ sử dụng tính năng này để xoa.
    Bước 1: vào AdminCP > Users > Batch Update Users ( tìm kiến Users theo điều kiện)
    Bước 2: Nhập điều kiện để tìm User nhưng không cần nhập gì cả và chọn tìm kiếm để hiện thị tất cả tài khoản.
    Bước 3: Sau khi chọn Tìm Kiếm thì sẽ hiện số Users của Forum các bạn chọn View or filter matches để xem danh sách thành viên.
    Bước 4: Danh sách thành viên hiện ra bạn tích vào Users để bỏ đánh dấu tất cả thành viên.
    Bước 5: Đánh dấu vào những thành viên cần xóa và chọn Batch Update Selected
    Lưu ý: Nhớ Bỏ đánh dấu ở phần Users để chọn lại những tài khoản cần xóa nhe. ( Đánh dấu vào Users là chọn và xóa tất cả tài khoản đó)
    Bước 6:
    Chọn Deleta Users sau khi chọn Delete thì quá trình xóa và update sẽ diễn ra và hoàn thành bạn vào List All Users để kiểm tra lại.
    Nhớ đánh dấu và chữ Confirm deletion of 3 users nhé.
    Đối với những Forum có số lượng thành viên lơn các bạn có thể chia ra xóa nhiều lần theo điều kiện như sau;
    ở bước 2: các bạn nhập điều kiện vào ô Email là yahoo.com ( chọn những Users có Email là yahoo.com)
    Và tiếp tục làm các bước ở trên. Sau khi xong bạn có thể nhập điều kiện là Gmail.com để tiếp tục xóa các Users có Email là Gmail.com.

Chỉ vậy thui, Tới giờ đi học rùi. pro nào biết rùi thì dừng chém nhé.
    Chúc các bạn thành công!
    Nguồn: kenhcongnghe.net

tpoclub thích bài này.
    Đang tải...
  2. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Bạn đang up cái gì thế :|
    2013-09-19_111120

3. balasratran

balasratran New Member

mình hiện bình thường mà.... bạn vào trình duyệt khác xem...

comments powered by Disqus