Other Hướng Dẫn Seo Video trên Youtube và Facebook

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi vandieutot, 16/12/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

Như các bạn đã biết nguồn backlink đổ về từ youtube khá là chất phải không. Chính vì thế hôm nay tôi muốn chia sẻ đến các bạn 1 cách để thu hút được người xem trên youtube của bạn 1 cách rất hiệu quả quan trọng là bạn có chú tâm làm hay không thôi.

Yêu cầu:
    • Đam mê thực thụ.
    • Biết giúp đỡ người khác.
    • Có tính hài hước.
    • Năng động trong lời nói.
    • Biết nói bậy nhưng phải chuẩn.
    • Am hiểu đúng kiến thức bạn đang nói.
    Cách thức:

Công việc đầu tiên bạn phải có 1 công cụ quay video màn hình và một chiếc máy tính chắc cái này mình không phải nói phải không? Bạn nhất thiết điều kiện cần rồi.

Điều kiện đủ bạn làm 1 bài hướng dẫn về những thứ bạn mạnh nhất và có lượng mem hoặc fan đông đảo nhất trên Facebook, youtube, forum bất kì.........

Bắt đầu bạn tiến hành làm 1 clip hướng dẫn thật chính xác và hài hước nhất trong tầm khả năng của bạn và bạn up lên youtube thôi :).

Sau khi bạn up lên youtube rồi cũng phải chọn giờ mà up nhé và kèm theo đó là facebook luôn. Bạn nên chú ý khi up lên Facebook hay youtube bạn cũng nên có 1 cái ảnh gọi là sờ lâu gần của bạn :)). Tiếng việt cho máu.

Bạn kèm link site của bạn dưới youtube và facebook nhưng ảnh thì lại là của bạn ảnh cố gắng tươi và bắt mắt chút cái này phụ thuộc vào khẳ năng PTS của bạn.

Giật tip thật hay và không quá lố và sai với nội dung tránh để mem nhìn lần đầu đã ghét thì bạn không bao giờ có cửa cho mem đó lần thứ 2 đâu nhé.

Chọn thời gian là 20H tối các ngày trong tuần mà up lên Facebook khi đó bạn có cả nguồn đổ về từ facebook và youtube nữa thì độ trust của bạn cũng có vẻ kha khá và như thế lại có cả lợi là mem sau này sẽ tìm đến bạn nữa luôn nha.

Các bạn lưu ý càng suport mem càng nhiều càng tốt nhé và bạn có thể kiếm cái gì tải về cũng được và dẫn link đến site đó. Và viết một đoạn mô tả ngắn ở phần của youtube đó và kèm link vào cho tiện SEO nha.

Đó là bí quyết SEO của mình. Mình cố gắng seo mũ trắng nhất có thể trong cái tình cảnh google bóp chặt SEOER :). Chúc các bạn thành công.

Youtube mình đang thực hiện: https://www.youtube.com/user/vandieutot/videos
    Site mình đang chiến được 70 thành lập tính đến ngày tính đến 16/12/2014 https://sccn.vn/forums/

Last edited: 16/12/14
    CHUNGCHUNGLAND thích bài này.
    Đang tải...
  2. ssssssssss

ssssssssss Active Member

PR quá nhỉ :D cho đặt cái Rss tin tức đi :D

vandieutot thích bài này.
  3. vandieutot

Hi hôm nào mình edit lại cái giao diện rồi đặt bác nha :).

4. vandieutot

Nôm na là thế đó bác ạ :).

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Hôm nay xem kỹ hơn thì đúng là cả diễn đàn và channel youtube đều phát triển rất ok trong thời buổi khó khăn cho các diễn đàn mới hiện nay! Khá khen cho bác, ko uổng công PR và tâm huyết với em nó :D

6. vandieutot

Cám ơn bác nhiều lắm. Nhưng đang muốn được nửa như của bác mà khó lắm. 3 năm về trước em có biết đến bác và từng là mem của bác đó. Thời đó mình hay chém gió với bạn Hổ Báo bác à.

7. soncuti

soncuti Verified User

Bác này tâm huyết với website quá , mình nghĩ ko sớm thì muộn cũng nổi thôi :D
    Hiện tại thì bác nên bật chế độ kiếm tiền từ youtube hoặc tham khảo 1 số cách kiếm tiền cho website bác à

8. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Biết mà bác, nick vandieutot là 1 trong những thành viên đăng ký đầu tiên ở Việt Designer mà :D =>http://forum.vietdesigner.net/members/vandieutot.223/

Mà chắc dạo này lo cày cuốc nên lâu ko thấy vào diễn đàn :D

9. vandieutot

Hi ngày trước mình cũng làm loạn 4rum của bác nhưng rồi mình lại nghịch máy tính chứn gày trước có tình cảm thân thiết với mấy bác lắm. Bác còn nhớ ngày trước bác có con lumia gì đó mà chụp ảnh buổi sáng sớm đấy anh em mình còn thảo luận mà :). Đúng rồi bác mình tham gia Vietdesigner của bác từ thời kỳ mới mở bác à :).

phamhuudu thích bài này.
  10. vandieutot

Ớ thế hả bác em chưa nghĩ đến cái đó bác à. Kênh youtube của mình có những clip lên đến 30K lượt xem bác à. Mà em chưa bao giờ để ý cả :). Cám ơn bác nhé :).

11. soncuti

soncuti Verified User

thiện tai thiện tai ^.^
    ngần đó là bật kiếm tiền là chục củ đó

12. rjopham

rjopham New Member

• Đam mê thực thụ.
    • Biết giúp đỡ người khác.
    • Có tính hài hước.
    • Năng động trong lời nói.
    • Biết nói bậy nhưng phải chuẩn.
    • Am hiểu đúng kiến thức bạn đang nói.

13. vandieutot

Em, bậty lên rồi bác nhưng chưa biết cách nhận tiền thế nào cả :). Clip này của em đây bác mà còn nhiều lắm

33K View mà còn tầm view chục clip nữa thế mà em không biết+

14. soncuti

soncuti Verified User

bạn có hẳn 1 kênh thế này mà k biết thì đúng là amen ^.^
    Mình chơi mmo nhiều , còn 4rum đá qua thôi
    Kiếm tiền hiện có nhiều cách lắm
    Nhưng nếu chơi real traffic , nội dung chính chủ thì diu túp là ngon nhất
    Bật toàn bộ kiếm tiền cho all video của bạn

Nếu 4rum bạn có nội dung kiểu file gì hay hay , thì có thể kiếm tiền kiểu khác

15. vandieutot

Đúng là bác nói ra em mới biết. Nếu bác không nói thì em chả biết được đâu :). Cám ơn bác nhiều nhưng em bật kiếm tiền lên rồi không biết lấy tiền ra thế nào bác à :(.

comments powered by Disqus