Hướng dẫn cách phát triển site đúng nghĩa

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi Bvn.vn, 10/10/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Xin lỗi các bạn vì cái tít hơi giật gân nhưng theo định hướng của mình sau 1 thời gian phát triển thì website các bạn cần phát triển như sau để vững mạnh chắc chắn và hiệu quả. Mặc dù mình ko đi được lý do gặp nhiều trắc trở về kinh tế lúc ban đầu, cũng như chưa có nhiều kinh nhiệm để phát triển. Bây giờ cũng chưa phải là trùm nhưng cũng biết sơ sơ được chút ít.

Các bước để phát triển website chất lượng như sau:

+ Nên cho thành viên kích hoạt sms khi vào website cho dù là 500đ
    - Mục đích của việc này là hạn chế spamer, và chọn lọc thành viên chất lượng gắn bó với website.
    + Nên hạn chế số lượng bài viết mới của thành viên.
    - Mục đích nhằm hạn chế thành viên đăng bài hàng loạt, nếu tốt và định hướng đúng nên cho thành viên đăng bài mới bằng tài khoản điểm K, dù ít ko đáng kể cũng được.
    + Nên chọn 1 đường link ngay từ bước đầu.
    - Ví dụ có www và ko có www tránh trường hợp google index 2 dạng link gây trùng lặp bài viết ảnh hưởng xấu đến website, nếu được nên chọn https:// ngay từ đầu.
    + Nên bổ xung mod và trả phí.
    - Cài này hình như ít trang web nào bỏ phí để thuê, nhưng bạn nên cho thành viên 1 chút gọi là tiền ngồi net để giúp bạn chỉnh sửa và xóa bài viết của thành viên đăng sai quy định, hoặc đăng bài trùng lặp, cái này rất có lợi cho seo
    + Nên quản lý website thật chặt
    - Việc này giúp website của bạn sẽ lên từ từ và chất lượng, không nên ham thành viên và bài viết nhiều mà rác.
    + Không nên spam link tràn lan, câu view.
    - Nên đi link đúng định hướng, đi chậm, chắc, không hấp tấp, không nhồi nhét từ khóa, không nên câu view bằng những hình thức lick vào mà không có gì để xem làm tăng lượng out của web, giảm seo đáng kể.
    + Các thẻ của web.
    - Các thẻ nên chèn từ khóa khéo léo, không nhồi nhét, để quá dài hoặc quá ngắn.
    + Tiêu đề website
    - Cái này nên giới hạn không nên để quá dài vì thứ nhất sẽ xuống dòng làm xấu website, thứ 2 google không index hết ký tự.
    + Không nên thay đổi bố cục website và skin
    - Không nên ở đây là không nên thay đổi nhiều lần, google sẽ đánh giá website của bạn không uy tín.
    + Nên đưa ra 1 điều luật cho thành viên đăng bài theo mẫu nhất định.
    - Cái này giúp bố cục bài viết của các bạn thống nhất theo 1 mẫu, nhìn rất đẹp mắt, cái này còn ảnh hưởng đến độ nhiệt tình của mod quản lý bài viết đó nữa.
    + Không nên cho thành viên comment bằng chức năng của website mà nên cho comment bằng facebook và google và quản lý 2 loại comment này thật chặt chẽ, nó giúp cho website bạn tốt trong seo lắm đó, riêng 2 ông trùm này mình nghĩ không báo giờ khai tử trước trang web của bạn đâu, các bạn hãy nhìn tấm gương của haivl

PS: Nên định hướng và siết chặt ngay từ đầu đó là phương châm mình muốn nhắn nhủ đến các bạn.

Bài viết này mình tự tìm hiểu và chia sẽ, tuy web mình cùi bắp vì những gì mình đúc kết không thể thay đổi vì nếu đi lại sẽ ảnh hưởng đến seo, tuy nhiên mình chia sẽ để các bạn cùng nhau phát triển trang web riêng cho mình, hi vọng các bạn không ném đá hoặc phá web mình vì nghĩ mình chém gió :(

Chúc website của các bạn phát triển bền vững.

Last edited: 10/10/14
    Đang tải...
  2. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Anh em nào có cao kiến gì thì update thêm nhé ^^

vandieutot thích bài này.
  3. soncuti

soncuti Verified User

góp ý thế này bácđừng giận
    web bác theo nghĩ nó chưa thành 1 diễn đàn đc đâu , nó là trang rao vặt thì đúng hơn
    bác xem bài post bên bác lượng tương tác giữa các thành viên hầu như không có , ng ta chỉ post tin lên rồi chuồn lẹ , nên k thể nói là 1 diễn đàn đc

admins thích bài này.
  4. Lightness

Lightness Imma Superman

Mỗi diễn đàn, mỗi website có cách thức hoạt động khác nhau, ko phải ai cũng phải dùng SMS để kích hoạt tài khoản, nếu bác nói làm vậy để lọc ra thành viên gắn bó với diễn đàn thì bác sai lầm rồi :D Internet này là bao la, nếu họ thấy thứ họ cần trên web của bác nhưng phải kích hoạt sms, sau đó họ cố tìm thì tìm dc thứ họ cần trên 1 web chỉ cần kích hoạt bằng mail, vậy họ sẽ chọn cái nào :D

vandieutot and admins like this.
  5. singh

singh Member

Mỗi web mỗi khác.đâu có dễ mà bắt thành viên bỏ tiền ra kích hoạt chứ.
    Bạn nói học haivl. Nên nhớ haivl là cho thành viên post và tặng tiền thành viên.
    Còn cái này mình lại bắt thành viên post bài phải trả tiền...hình như cả amazon cũng k bắt thành viên trả tiền để đc post nữa là
    Còn chỉ nên cho cmt fb,google. Ví dụ trang rao vặt.cmt bằng 2 cái đó.mình nghĩ không hợp với trang rao vặt. Ví dụ ng ta bán .bạn cmt bằng fb.xenforo làm sao có thông báo đc?

admins thích bài này.
  6. admins

admins Member

Thanks bác.Tương đối đầy đủ.:)

7. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Chào bác, cái này là em chỉ góp ý, và web em là trang rao vặt em ko nhận web em là cái diễn đàn. Em chỉ cần là cần thành viên post bài bán khi có người bán thì người mua tự vào. Người mua họ chỉ tìm từ khóa chứ ko tìm web để mua bác à, có chăng chỉ là số ít. Em tích góp và em chia sẽ nhưng bác gửi gạch em xin nhận ^^

8. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Khi bác đã bỏ tiền ra để mua 1 thứ bác quý nó hơn hay bác đi xin về bác sẽ quý hơn? Em nói ở đây để góp ý và tuy nhiên tùy từng web em ko nói ai cũng phải dùng chức năng này, tks bác đã gạch em xin nhận, tks bác nhiều.

9. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Bác phải xem em nói như haivl ở khúc nào, nó là ở khúc thành viên cm bằng facebook. Chính em đang áp dụng bằng fb & g+ mỗi người có một hướng riêng, cảm ơn bác đã gạch, tks bác.

10. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

User của bạn ấn tượng quá ^^

admins and vandieutot like this.
  11. Lightness

Lightness Imma Superman

Cùng 1 thứ nhưng 1 cái trả phí 1 cái free thì tất nhiên họ sẽ chọn cái free :3

12. vandieutot

vandieutot Well-Known Member

EM rất cảm ơn bài viết tâm huyết này của bác. Em thấy bác viết cũng rất có lý đó ạ. Em ưng hết tất cả trừ mỗi đoạn kích hoạt dù là rất nhỏ nhưng người việt nam hầu như không chịu đăng ký nếu forum của bọn em mạnh hẳn thì lại khác ạ.

13. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Vâng đa số là vậy chính vì điều đó nên em mới nói những thành viên kích hoạt là những thành viên tâm huyết, và em nói trong bài viết đó là người cần website bạn là người cần bán và họ phải kích hoạt, còn người mua, họ tìm google ra họ mua ko thích họ thôi, họ có thể dùng g+ hoặc fb để lại cm, mình ko thu phí và cũng ko làm gì họ được, mình làm web để cho người ta rao bán, mà người bán là người phải nhận được cái gì đó trong web mình họ mới vào kích hoạt, có những điều ko phải ai cũng có thể nói và chia sẽ được. Đơn giản mà nói cho dễ hiểu là chợ tốt họ ko có quảng cáo, không thu phí kích hoạt, không thu bất kỳ khoản phí nào, thậm chí họ còn bỏ tiền ra để quảng cáo hàng hóa cho bạn tại sao họ vẫn sống và mạnh ầm ầm trong mấy năm nay, không thu phí dù là 1 xu vậy họ sống bằng gì, khi nào các bạn biết đc điều đó các bạn mới là người thành đạt, mình cũng hiểu và biết được họ kiếm tiền khủng từ đó, haivl cũng vậy nhưng mình chưa thành đạt được vì mình có những thứ còn hạn chế. Họ không hạn chế vì họ ra trước.

admins and vandieutot like this.
  14. vandieutot

Diễn đàn của bác được bao nhiêu người rồi hả bác. Em thấy site bam.vn của bác rất chất mà. Em rất thích site của bác đấy. 1 tháng bác thu được bao nhiêu tiền quảng cáo vậy bác. Rnak của bác em thấy khá khủng đó ạ.

15. admins

admins Member

của bác ấy là bvn.vn chứ không phải bam.vn nhé bác

16. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Xin lỗi các bác, có người em nói ra họ bảo em chém gió, và cũng có người họ ghét em, "chắc cũng vì chém gió" nhưng nói thật với các bác 1 tháng em trừ chi phi xong không thu dưới 15tr từ nó, không phải pr nhưng đó là sự thật, em ko muốn bác đưa tên website của em vào đây, vì em viết lên bài thảo luận nhưng em đi chưa đúng với những gì em viết, lý do em làm nó từ khi em chưa biết gì về xfr. Web của em chỉ có mấy trăm thành viên thôi nhưng 70% trong số đó ghé thăm web liên tục.

17. vandieutot

Hick em tưởng của bam.vn bá đạp từ trước đến nay chứ ạ. EM không truy cập được bvn.vn bác à.

admins thích bài này.
  18. admins

admins Member

bác không đưa website vào đây nhưng cái user đã nói lên tất cả.:D

19. admins

admins Member

mình công nhận site bác kiếm 1 tháng 15tr là ngon lắm đó.những khoản đó từ tiền kích hoạt sms hả bác

20. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Ờ quên để ý:(

admins thích bài này.
comments powered by Disqus