Hosting hay vps tương thích xenforo ?

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi asinvt, 12/7/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. asinvt

asinvt Member

Hosting hay vps tương thích xenforo ?
    Với 1 website (xenforo) với lượng truy cập bình thường 10k-15k visit/day (theo Google Analytics) thì nên dùng hosting hay vps nhỉ ? mình đang tính chuyển qua hkda nhưng nvkd bên đó bảo với visit của anh thì nên dùng vps cấp 5 trở lên ??? :( nếu dùng hosting thì chắc không đủ băng thông nhỉ ? nếu dùng chắc phải hạn chế up avatar và đính kèm ??? Còn như vxf.vn thì đòi hỏi cấu hình như thế nào vậy ? (tò mò tí) tại đôi lúc đêm khuya mình không truy cập được vxf.vn :) trong forum có bác Dũng ở webbongda: bác Dũng đang dùng gói vps nào vậy ạ ? bác có thể cho biết vài info về traffic của bên bác ko ? kèm thêm 1 số review :)

Đang tải...
  2. thanhvanplus

thanhvanplus New Member

cái nào cũng tương thích vấn đề bạn dùng ra sao thôi

asinvt thích bài này.
  3. 9xinh

9xinh New Member

site mình ngày 10k mà tháng hết chưa đầy 30G bw không biết vps có ghi nhầm không nữa. Ảnh ọt cũng nhiều phết toàn hot girl :(

asinvt thích bài này.
  4. asinvt

asinvt Member

10k visitors theo GA hử bạn ? ảnh là bạn up thẳng lên host ? bạn đang dùng gói hosting nào nhỉ ???

5. HungLX

HungLX New Member

VPS bác ơi , thấy nhiều anh em tư vấn VPS BKNS có máy chủ đặt tại VDC .

6. asinvt

asinvt Member

hờ, mình đang tính làm con vps 01 , mà nhân viên kinh doanh lại bảo chịu không ổn với 5k user online/ ngày ??? giới thiệu mình con vps 05 trở lên ???

7. HungLX

HungLX New Member

Vps càng cao thì giá cao , bù lại cpu và ram nó cao bác ạ . Theo mình bác nên nghe tư vấn của 3 cty rùi quyết định chọn mức cpu và ram . Lúc đó sẽ chuẩn .

5k usur nhưng vấn đề lúc cao điểm nhất là bao nhiêu ? Bác nắm được số liệu thì chọn vps sẽ chuẩn .

8. soncuti

soncuti Verified User

1 cách tiết kiệm băng thông đó là dùng CDN
    Nước ngoài thì có CF
    VN thì có cdn.com.vn

dùng CDN xong băng thông giảm 80 %

Về ram hay cpu thì tùy , 1 web xem ảnh , đọc tin thì nhẹ hơn 1 diễn đàn , do member truy vấn khá nhiều đến mysql

asinvt thích bài này.
comments powered by Disqus