Hosting Hỏi về dung lượng ổ đĩa trên hosting mong giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi shopnguyen8x, 10/4/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

Mình lần đầu làm 4rum và biết đến hot hỏi hơi ngu tý
    mình sài gói vHost-Linux 300 37k/tháng của vdata dung lượng 300mb băng thông 50gb
    - nhưng mình thử backup 4rum về cả dữ liệu và database có vài chục mb nhưng trong ổ đĩa đã báo hết hơn 200mb rồi ạ cái này là sao, hỏi các cao thủ trước không gọi lên nó lại chửi mình ngu
    4rum em đây ạ các bác tex giúp cám ơn nhiều ạ 4rum mình mới hoạt động đc mấy ngày thôi
    http://4rumviet.net/

hình đây ạ

tất cả hình ảnh trên 4rum từ banne đến các icon em đều link từ trang khác về không cho lên hot đâu ạ

Last edited: 10/4/14
    Đang tải...
  2. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

up các cao thủ giải đáp thắc mắc dùm em mới

3. Sunflower

Sunflower Member

Dung lượng ổ đĩa (Quota Disk Limit) là giới hạn số file cho phép up lên, VD: cho phép 2000 file tương đương 200m!

4. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

bạn có thể nói rã hơn đc ko ạ
    và ý mình hỏi là gói của mình có 300mb mình nghĩ nó giống như usb chứa dữ liệu hết 300 là nghỉ sài hoặc phải mua thêm hay nâng cấp đúng không?
    trong khi đó toàn bộ mã nguồn mình đưa lên có khoảng hơn 30mb mà như mình chụp ảnh ở trên nó đã hơn 200mb rồi như thế là sao
    mình đang thắc mắc cái đó bởi vì 4rum vừa xong và hoạt động đc mấy ngày còn gần 100mb kia thì dùng đc mấy hôm
    không dám gọi điện thắc mắc nên hỏi các cao thủ trước không gọi lên nó chửi mình ngu
    mong các cao thủ giúp giải đáp ạ

5. Coolboyhn

Coolboyhn Member

Dung lượng MYSQL đã kiểm tra chưa

6. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

mình thử backup về thì tệp cgi-bin.zip là 6.3mb và giải nén thì dung lượng của tệp là 25.5mb còn SQL File (.sql) là 61.6mb bạn à như vậy tổng mới là hơn 87mb và trên kia nó báo hơn 200 rùi nên mới thắc mắc
    không biết 4rum đã phát triển như tầm vxf thì cần khoảng bao nhiêu ổ đĩa cứng nhỉ mình ko cho up tệp đính kém

7. Sunflower

Sunflower Member

Nó ghi là như vậy thôi. thực chất Disk của nó là 287 MB thôi, và nó gioi hạn số lượng file cho phép, Ví dụ: 1 file .php là tuong đương 1 cái, hóst giới hạn 20000 file ( cái ) = 200 MB, full file thì không úp được thôi!

8. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

bạn vấn không hiểu ý mình nhỉ
    ý mình là mình mua cái usb 300mb mà mình đựng bên trong có 60mb thôi mà nó báo mình đã đựng hơn 200mb rồi và chắc trắn mình chỉ còn vài chuc mb nữa thôi mình hỏi là tại sao?
    do hot nó làm láo hay nguyên tắc thế ý mà để 4rum phát triền còn biết đường mà thay đổi gói hot
    thank bạn đã trả lời giúp ạ

9. Sunflower

Sunflower Member

@@! sao bạn không hiểu nhỉ, hay bạn khong chịu hiểu hả, chẳng ai làm láo gì cả

1. trường hợp USB, thì nó có 2 dang NTFS và FAT32, nếu bạn để chế độ NTFS thì mạc định nó sẽ lấy đi một ít dung lượng của bạn, nếu 300M thì nó sẽ lấy đi 20M, còn FAT32 thì không có lấy để làm bộ nhớ đệm.
    2. Ở đây là hósting, thì gói 300M thực chất nó chỉ tầm 289M mà thôi, và nhà cung cấp hóst đó khi tao shared hosting họ đã hạn chế Disk Quota, DQ là gì mình giải thích lan cuối, đó la dung lượng cho phép sử dụng tối đa của 1 hosting, số lượng cho phép lưu trữ file trên host (bao gồm cả file và dung lượng của database), nó báo lỗi không cho bạn Upload bởi vì nó vượt quá giới hạn cho phép, Disk Quota Limit. Vuot qúa cho phép thì sao dùng được nữa.
    3. 1 Source nó cả mấy chục nghỉn file, host thì có 300M thì chạy cái gì, host như vậy chỉ dùng cho chạy HTML thôi!

shopnguyen8x thích bài này.
  10. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

vâng cám ơn bạn ạ căn bản là mình lần đầu biết đến nó mà bởi thấy toàn bộ có hơn 60mb mà nhìn đã gần hết rồi nên mới thắc mắc
    bạn cho mình hỏi thêm nhé 4rum mà phát triển như http://vxf.vn/ thì cần khoảng bao nhiêu dung lượng vậy
    và mình thấy các hosting cho thuê nếu gói mà dung lượng khoảng 5gb đã 300nghìn đến 400 nghìn/tháng rồi vậy làm 4rum chỉ để giao lưu thì tốn của quá nhỉ
    ................. ai biết gói nào có thể làm 4rum giá rẻ chỉ giúp mình với nhé cám ơn nhiều ạ

11. hoangvannet

hoangvannet New Member

bạn cứ kiểm tra MySQL thôi

12. hoangvannet

hoangvannet New Member

bó tay bác, bác chả biết cái gì

13. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

MySQL của mình có hơn 61mb thôi bạn ạ cộng với khoảng 26mb dung lượng file mà như hình mình chụp kia là tốn khoảng hơn 110mb chả biết đi đâu nên cứ thắc mắc mãi
    mà sợ chưa dám điện hỏi nên tham khảo các bô lão trước

14. Sunflower

Sunflower Member

Mình Build server mà không biết hả bạn! Mình đã từng Limit Disk Quota và các User hosting điều bị như bạn này!

15. dang khoa

dang khoa New Member

Zdo cpanel tìm Disk Space Usage kiểm tra nó ở chỗ nào

Các file đính kèm:

16. cdtevn

cdtevn Member

:D tiết cho bạn là không có sài digitalocean.com không thì minh có tut sài free vps 16Gb của nó :D mình sài cả năm nay free vps của nó loại ram 16 GB
    chỉ tốn tầm 200k đầu tư cái vps backup daily thôi ;)

17. soncuti

soncuti Verified User

in bóc đê thím

18. cdtevn

cdtevn Member

đầu tư em vps backup daily nhé ^^ mất dữ liệu đột xuất minh ko chịu trách nhiệm vì sợ nó thấy nhiều nó band acc

19. shopnguyen8x

shopnguyen8x New Member

bạn hướng đẫn đi mình sẽ đổi sang vì mình muốn phát triển lâu dài, hơn nữa bây giờ chạy bản xenforo lậu có sao ko mình định khi 4rum lớn lên mình sẽ mua bản quyền cho nó

Cám ơn ban ạ thì ra nó ở đây MySQL nó gần 176mb trong khi mình tải về chỉ có hơn 60 thôi chắc nó nén lại nhỉ
    vả lại pos 1 bài là thấy nó tăng lên rõ rệt trong khi cái hình của bạn nó có 1 síu à bạn có thể tư vấn giúp mình là mình nên đầu tư gói hot nào và ở đâu không cám ơn trước nhé chứ cứ tình hình này khoảng 50 bài nữa thì nghỉ chơi bởi vì hiện tại bây giờ đã là 210.29bm rồi
    mình định bây giờ sài gói nhỏ sau này phát triển lên chút síu sẽ mua bản quyền xenforo ạ

Các file đính kèm:

Kích thước:
      47.2 KB
      Đọc:
      0
      Kích thước:
      18.6 KB
      Đọc:
      0
  20. dang khoa

dang khoa New Member

Web bạn nhiêu visit 1 ngày, traffic ở đâu nhiều ?

comments powered by Disqus