Hỏi về dns cloudflare

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi Mr.Huy, 14/6/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Mr.Huy

Mr.Huy Member

Mình muốn domain trỏ về pavietnam, còn sub domain VD cdn.domain.com thì trỏ về cloudflare thì có được ko mọi người, vì nếu lỡ cloudflare báo off web thì die css js thôi chứ dns nguyên cái domain thì die toàn web, có thể trỏ được ko mọi người

Đang tải...
  2. kaizencoming

kaizencoming Member

cloudflare cho phép chỉnh mà :)

3. congnghevps

congnghevps Member

CloudFlare buộc lòng phải set DNS server về DNS server của CloudFlare thì khi đó nó mới support tốt. Thường thì ít khi nào CloudFlare bị off từ khi là website của bạn bị off thôi, nó hiện thông báo website is not online chứng tỏ là bản thân nó còn working thì mới show cái đó lên được chứ. Nên bạn không cần lo lắng việc nó bị down. :D

4. Mr.Huy

Mr.Huy Member

sao mình trỏ về mà ko hoạt động nhỉ
    Máy chủ tên của bạn

• coco.ns.cloudflare.com
    • Jim.NS.cloudflare.com
    Có lẽ web mình ko hợp với cloudflare

5. congnghevps

congnghevps Member

Trỏ về có nghĩa là vào trong domain control panel của mình, chỉnh DNS server về 2 DNS đó, chứ không phải là CNAME hay là trỏ về IP của 2 domain đó. CloudFlare có chức năng quản lý domain luôn nên không cần thông qua DNS server trung gian nào cả.

6. Mr.Huy

Mr.Huy Member

Là giờ nè, domain mình quản lý ở enom, mình nameserver nó về coco.ns.cloudflare.com Jim.NS.cloudflare.com, trong các recond thì mình trỏ về IP host mình phải ko, mình tắt đám mây domain và bật ở subdomain nhưng khi ping nó vẫn ra IP host mình

7. congnghevps

congnghevps Member

1. Update DNS thì cũng phải chờ thời gian cho nó update.

2. Tắt cloud cho domain nào thì domain không còn được bảo vệ.

3. Tắt mở cloud phải chờ cho update cache.

8. Mr.Huy

Mr.Huy Member

mình đổi nameserver 5 phút whois thì nó đã trỏ về cloudflare rồi, giờ ping cmd cdn.domain thì ra IP host, ping ipchecking.com thì báo ko có (die), vào bằng dt thì lỗi ko truy câp dc

comments powered by Disqus