HỎi về add-on và avar

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi LuciusNguyen, 24/7/15.

1. LuciusNguyen

LuciusNguyen New Member

Mình muốn hỏi là forum mình thuê bên ngoài làm, thấy nhiều add-on cần file host mà mình chỉ có nick admin diễn đàn vậy có cài đc các add-on đấy không
    Thứ 2 là mình muốn hiển thị avar tròn, nút bài viết, like và point bên cạnh và có nút hiển thị onl off như ở dưới bạn nào có thể cho mình code những thứ đấy không?
    Thanks for reading :D:D:D

Đang tải...
  2. dung3d

dung3d Moderator Staff Member

1. Bạn phải có quyền truy cập FTP vào host nữa thì mới cài thêm add-on được.

2. Kinh nghiệm là đừng sửa quá nhiều không tới lúc nó lỗi không biết khóc ai đâu. Còn ava tròn thì có nhiều style (giao diện) hỗ trợ rồi. Bạn tìm thử xem giao diện của bạn có hỗ trợ ko.

3. zoom360

zoom360 Member

Giống như trên thì chỉnh 2 template message_user_info và template css của nó. Muốn Avatar tròn thì rất đơn giản thêm border-radius 50% cho avatar là xong.

LuciusNguyen thích bài này.
  4. datdaik000

datdaik000 D.C Style

ặc cái này có hd lâu rồi

LuciusNguyen thích bài này.
  5. LuciusNguyen

LuciusNguyen New Member

tks các bạn. cho mình hỏi tiếp mấy thứ :D:D:D
    1/ Có bạn nào có ảnh hướng dẫn phân quyền S-Mod, Mod, Register và Banned User không. Mình đọc tiếng anh dịch lâu quá X_XX_X
    2/ Tạo cái vote sao như diễn đàn thế nào vậy :D. tìm trên mạng cũng thấy hướng dẫn mà nó lại là sao vàng bé :D
    3/ Mình muốn thay ảnh các catalogy như hình dưới thì chỉnh ở đâu?
    4/ Cuối cùng là mình muốn hỏi có thể giới hạn thành viên đăng ký khi vào diễn đàn hay là tắt chức năng đăng ký không?
    Thanks \m/\m/\m/

6. zoom360

zoom360 Member

Mấy cái này là rất cơ bản, hầu như mỗi ý của bạn trên forum đều co hàng chục bài hướng dẫn. Bạn cứ tìm từ từ nhé !

7. quangngaicity

quangngaicity New Member

Kinh nghiệm sửa chữa: trước khi sửa chữa bạn nên sao lưu lại cẩn thận. Kẻo gặp lỗi thì ngồi khóc.

tác giả: internet việt nam

Last edited: 17/9/15
comments powered by Disqus