[Hỏi] Vấn đề cài đặt và sử dụng cho newbie?

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi piggycenter, 27/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. piggycenter

piggycenter New Member

Vào vấn đề chính với các bác là như vầy, em là newbie ở lĩnh vực này và đã có kiến thức cơ bản tốt về công nghệ thông tin. Nắm được php và sql, nhưng em muốn hỏi các bác là nếu hiện giờ em dùng bản null để code trên localhost thì em phải sử dụng localhost nào (XAMPP hay cái gì khác?), và nếu e code xong trên localhost thì sau này có đem sản phẩm đã hoàn chỉnh sang domain gốc để public lên internet được không?, nếu được thì phải làm như thế nào?.

Điều thứ 2 em cần hỏi đó là nếu e code trên localhost bằng bản null thì sau này e mua bản quyền, có chuyển sản phẩm hoàn chỉnh e đã code sang bản quyền được không?.

Em là newbie nên mong các bác giúp đỡ.

Thank you.

Đang tải...
  2. Hayate

Hayate Member

Em cũng gà thôi, mới vọc nhưng cái nhứ nhất thì chắc chắn là đc, bác làm xong up toàn bộ source code, config lại và import database là ok, còn cái thứ 2 thì ko biết :D

piggycenter thích bài này.
  3. piggycenter

piggycenter New Member

vậy cái localhost thì ngoài sử dụng XAMPP để làm local thì còn cái nào khác tốt hơn ko bác, em ko thích XAMPP cho lắm.

4. Hayate

Hayate Member

Mình đang dùng AppServ

5. xtinboss1

xtinboss1 Member

chỉnh sửa code trên xampp đi,xong hết thì backup code+ data up lên host

6. piggycenter

piggycenter New Member

Cái code khi mình viết trên XAMPP thì nó lưu ở đâu vậy bác, để e vào backup nó ra 1 chỗ.
    Và cái vụ chuyển từ bản NULL qua License sao ko bác nào tư vấn dùm em hết à :((

nếu so với XAMPP và AppServ thì cái nào gần với khi triển khai thực tế hơn vậy bác?

7. Hayate

Hayate Member

hì,cũng ko rõ, mình nghĩ chắc như nhau cả thôi. Mình dùng Appserv thấy cũng rất tiện. Mục đích khi làm xong chỉ là lấy code và data để up lên thôi mà.

8. Imma Kun

Imma Kun Verified User

XAMPP hơn Appserv ..trước xài Appsv từ khi mới học làm web.. nhưng cài xen và test đầy đủ thì không nên

9. piggycenter

piggycenter New Member

vậy hiện nay bác đang triển khai forum trên internet bằng NULL luôn hả?,

vậy mình xài XAMPP, cốt là tìm hiểu cái nào gần thực tế hơn với host chính để triển khai đó bác :D

10. Hayate

Hayate Member

Mình đang nghịch trên local thôi,có up thử lên host free rồi, chạy ok. Ae ở đây chắc đa số dùng bản NULL:)):))

11. Imma Kun

Imma Kun Verified User

VN gần như 85% anh em làm XF là xài null.. nhưng có tiền thì mua sẽ tốt hơn.. giá khoảng 3tr

12. piggycenter

piggycenter New Member

em thì định code trên NULL rồi mua license để chuyển qua, vì em có ý định sẽ dùng để hút viral. Sau thì dùng để bán quảng cáo luôn, nên e cũng hơi quan trọng vụ bị xóa forum. Công cốc

comments powered by Disqus