Hỏi cách thay đổi đường dẫn url forum và Home

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi vntrick, 23/6/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. vntrick

vntrick Member

Chào mọi người, lúc cài đặt xenforo mình up trực tiếp các file trong thư mục upload lên thẳng /public_html mà không tạo thư mục forum, cho nên khi vào địa chỉ domain.com thì nó vào thẳng diễn đàn luôn.
    Mình đã cài xenportal và trong board infomation mình cài đều để tất cả các link của board url, home url là domain.com
    Trường hợp 1:
    Mình đã thử change cái board url thành domain.com/forum nhưng khi ra ngoài bấm vào "diễn đàn" thì nó vẫn ra là domain.com chứ ko hiển thị như cái board url kia. Tích chọn " Set as Index Controller" trong option của xenporta thì cả 2 đều là domain.com và hiển thị ở portal ko thấy diễn đàn đâu.
    Trường hợp 2:
    Còn trường hợp này là tương đối vừa ý: tức là mình đổi home url thành domain.com/portal và board url thành domain.com, nhưng không set "Set as Index Controller" thì đạt được yêu cầu là ấn vào trang chủ ra 1 trang (domain.com/portal) , diễn đàn ra một trang (domain.com). Tuy nhiên mình muốn đổi url hiển thị từ domain.com/portal -> domain.com, còn diễn đàn thành domain.com/forum thì làm thế nào?

P/S: các bác đọc kĩ kẻo loạn nha, hi vọng giúp được mình. Nên chú ý kĩ là mình up trực tiếp các file như library, data, internal data... đều ở thư mục gốc (public_html), chứ ko phải nằm trong thư mục forum như nhiều người vẫn cài nhé!
    Thanks all!

Đang tải...
  2. thuongde

thuongde New Member

Bạn có thể dùng Route Filters để thay đổi theo phong cách của bạn :
    1 - Admincp ---> Home --> Options -- > Basic Board Information ---> Index Page Route -- > portal ( hoặc trang nào đó bạn muốn đưa ra làm trang chủ
    2 - Home --> Route Filters -- Create Route Filter -- > Find Route ( cái này là đường dẫn gốc , ví dụ portal/) -->> Replace With ( nhập tên muốn thay đổi , ví du : trangchu , hoặc home )
    Như vậy bạn đã thay đổi được đường dẫn vào trang home với cái tên khác thay vi mặc định là portal thì giờ sẽ là home , tương tự bạn có thể áp dụng cho tất cả các link của diễn đàn để thay đổi theo sở thích

chúc bạn thành công

Last edited: 24/6/14
    alex_lvt and vntrick like this.
  3. vntrick

vntrick Member

Cám ơn bạn! mình sẽ thử xem sao!

comments powered by Disqus