Question Hỏi cách tạo admin permision trong xenforo

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi QuangPB, 12/8/15.

1. QuangPB

QuangPB New Member

Hi cả nhà, cho e hỏi 1 vấn đề này với
    Em cần tạo 1 user group mới tên là "nhập liệu" chẳng hạn
    user trong group nhập liệu này có thể đăng nhập vào Admin CP nhưng chỉ sử dụng được duy nhất chức năng Search user (trong AdminCP luôn) mà thôi (ko edit info của user). Có cách nào không các bác :( e có thử cấp quyền admin cho user, sau đó edit administrator cho user đó và tích vào Manage users and moderators => nhưng mà nó lại có full quyền làm việc với user :(

Last edited: 12/8/15
    Đang tải...
  2. daipqvms

daipqvms New Member

bạn đang bị lẫn lộn giữa user permissions và user group permissions thì phải..

QuangPB thích bài này.
  3. QuangPB

QuangPB New Member

@daipqvms : thế có cách nào để tạo 1 user group làm được vậy ko bạn, giúp mình với :D
    Không thì có thể chỉ mình cách set user permission cho user đó được ko :D
    thank bạn :)

4. daipqvms

daipqvms New Member

bạn thử thao tác như đã làm, nhưng chỉ set permission cho group permission nhé

QuangPB thích bài này.
  5. QuangPB

QuangPB New Member

hic, đây là các bước e làm :(
    1. Tạo user group Nhập liệu
    2. Vào tab administrator -> tạo user làm admin (để vào được AdminCP) ==> ở đây mà ko chọn quyền j thì khi login vào AdminCP ko có chức năng j (ngoại trừ tab Tool) => em set quyền Manage users and moderators => nó xuất hiện thêm Tab user trong AdminCP nhưng lúc này lại có full quyền
    3. vào User group permission / Nhập liệu -> Not hết tất cả các permission (chọn lại search)
    4. Vào user permission, chọn user -> Not hết tất cả các permission (chọn lại search)

User đó vẫn có thể edit info user khác qua AdminCP => em chỉ muốn search được user khác thôi, ko cho edit update lại info người khác :(

Mới làm quen xenf nên thấy mù mờ quá ạ :( bác chỉ giáo e với

6. daipqvms

daipqvms New Member

mình thấy bạn đã tạo group "nhập liệu" rồi thì chỉ cần set cho group là được, đâu cần set cho 1 user cụ thể đâu bạn..

7. QuangPB

QuangPB New Member

Nếu chỉ tạo group cụ thể, nhét user vào đó thì mình ko làm thế nào mà cho user đó đăng nhập vào AdminCP được :(

8. QuangPB

QuangPB New Member

Cảm ơn mọi người nhé, mình chuyển hướng bài toán của mình theo cách giải quyết khác rồi :D

comments powered by Disqus