Question Hỏi cách dùng XenForo_Input ở Code Event Listener

Thảo luận trong 'XenForo Development' bắt đầu bởi Kid, 13/8/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Kid

Kid VIP Member

Em đang dùng Code Event Listener loại template_hook ( MyAddon_Listener::template_hook ) đề chèn một ít nội dung vào ad_message_below . Em cần lấy id của chủ đề đang xem. Ở ControllerPublic thì có thể dễ dàng dùng
    Mã:
    $threadId = $this->_input->filterSingle('thread_id', XenForo_Input::UINT);
    Tuy nhiên nếu viết ở trong file Listener.php thì không được. Ai có thể giúp em cái này với ạ

Đang tải...
  2. Kid

Kid VIP Member

Đã giải quyết đc vấn đề. Tối qua print_r cái $thread_id = $template->getParams() bị lỗi max allow memory nên không làm được. Sáng nay may mắn nên xem đc và đã tìm ra $thread_id = $template->getParams()['thread']['thread_id'];

3. svxf

svxf New Member

params của template rất là lớn. Bạn print ra thì chắc chắn là sẽ gặp lỗi về bộ nhớ rồi (nếu php.ini ở cấu hình mặc định). Bạn dùng $thread_id = $template->getParams()['thread']['thread_id']; thì PHP cũ ko chạy được đâu.

Kid thích bài này.
  4. BoDoi

BoDoi ( ´ー`) Staff Member

Em nên sử dụng isset hoặc !empty() nhé. VD template nó trả về là Error thì sẽ ko có param thread dẫn đến phiên bản php mới sẽ bị lỗi
    Mã:
    $threadId = 0;
    $params = $template->getParams()
    if(!empty($params['thread']['thread_id']){
        $threadId = 0; = $params['thread']['thread_id']
    }
    Đối với $template->getParams(), vì dữ liệu nó load toàn trang nên rất lớn. Em nên print_r(array_keys($template->getParams())); nó ra trước sau đó mới dùng đến element bên trong, nhẹ hơn rất nhiều

Kid thích bài này.
comments powered by Disqus