Hỏi cách chặn user tạo thread mới ở 1 box nào đó mà chỉ có admin hay mod mới được đăng

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi phamhuudu, 23/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Có 1 vài box mà mình chỉ muốn admin hay mod mới được phép tạo chủ đề mới, còn lại thì chỉ có thể xem và cmt bt thôi chứ ko đc tạo chủ đề mới. Đã cố tìm hiểu cách set quyền mà nãy giờ vẫn ko ăn thua! Hình như admin cũng nằm trong nhóm Registered nên ko cho Registered post chủ đề mới thì admin cũng ko đc đăng luôn :(

Đang tải...
  2. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Đã tìm ra câu trả lời, hình như phải set riêng các user ở group Mod và Admin riêng ra, vì mặc định tất cả user đều nằm ở Group Registered rồi :)

sgesvn thích bài này.
  3. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Èo, tự làm tự trả lời, cao thử như bạn mình không nghĩ bị nhầm nhọt khi không set quyền được như vậy

4. nhoveai

nhoveai Member

nhưng như vậy có phải nhóm registered không được đăng bài ở 1 box nào đó không bác

5. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Đúng thế, nhóm registered sẽ ko đc đăng bài ở 1 box nào đó mà chỉ có nhóm Admin và nhóm Mod mới đc đăng :D

6. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Bạn muốn làm như vậy thì cách làm như sao. Vào Applications-->Node Tree-->Tên box cấm ko cho post bài
    Sau đó set quyền trong Forum Options bỏ tick vào dòng đầu tiên. Lưu ý. Nếu set như vậy thì admin cũng không post được. muốn post thì set quyền lại, post xong rồi khóa lại. Bạn là admin nên mở đóng là do bạn :P

1 2

7. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

Vào Display Node Tree rồi click Permissions bên phải forum mà bạn cần phân quyền. Tại đây bạn có thể sét quyền post, xem, comment ... cho từng nhóm

8. KendY.Koy

KendY.Koy New Member

mình sét full quyền cho nhóm adm nhưng chỉ pos mà ko sửa đc bài viết của thành viên là sao nhỉ.

9. KendY.Koy

KendY.Koy New Member

up ai giúp e với.

10. KendY.Koy

KendY.Koy New Member

up..ai giúp e với

comments powered by Disqus
: permision