Hiện Tooltips ở Node List

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi MeoHoang2009, 4/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Sau một thời gian hỏi ở Thread này và vấn đề tooltips mình chưa được trả lời. Tự hứa là sẽ làm được vì lúc trước tooltips có hiện mà sao giờ không có, chắc nó nằm ở chỗ nào đó thôi.Thế là vọc hết chỗ này đến chỗ khác và phát hiện nó nằm ở chỗ đơn giản :( . Sau đây mình hướng dẫn các bạn thực hiện.

Demo:

Untitled
    Đầu tiên bạn tìm đoạn code sau trong template node_forum_level_2

Mã:
    <h3 class="nodeTitle"><a href="{xen:link forums, $forum}" data-description="{xen:if @nodeListDescriptionTooltips, '#nodeDescription-{$forum.node_id}'}">{$forum.title}</a></h3>
    Thay thế bằng đoạn code sau:

Mã:
    <h3 class="nodeTitle"><a href="{xen:link forums, $forum}" data-description="{xen:if @nodeListDescriptionTooltips, '#nodeDescription-{$forum.node_id}'}">{$forum.title}</a></h3>
                            <xen:include template="XP_memberViewing" />
                            <xen:if is="{$forum.description} AND @nodeListDescriptions">
                    <blockquote class="nodeDescription {xen:if @nodeListDescriptionTooltips, nodeDescriptionTooltip} baseHtml" id="nodeDescription-{$forum.node_id}">{xen:raw $forum.description}</blockquote>
                </xen:if>
    Tới đây có thể nó sẽ hiện hoặc không hiện như hình demo. Đừng vội, các bạn tiếp tục vào Appearance -->Style Properties --> Forum / Node List và tick vào 2 ô như hình dưới đây:

Untitled

Xong rồi ! Chúc các bạn thành công !

Xem thêm LastPost Tooltip (Hiện mô tả ở bài viết cuối cùng)

sgesvn thích bài này.
    Đang tải...
  2. Xavier

Xavier Well-Known Member

this is default for xenforo =))

3. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

Cái này mặc định có rồi mà nhỉ, mình có làm gì đâu mà nó vẫn hiện là sao, thật khó hiểu @@

4. ku Hiệu

ku Hiệu Lì Lắm Luôn

tại làm cái show mấy forum con bị sai, xóa mất cái mđịnh đây mà, vậy cũng làm top mới X_X

TrungSGN and Xavier like this.
  5. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Thứ 1 mình biết cái này là mặc định. Mình có nói là nó ở đâu đó thôi mà mình ko tìm ra.
    Thứ 2, mình hỏi thread bên kia các bác có trả lời được đâu. Nếu các bác trả lời được thì em nó làm gì mất công vất vả thế này.
    Thứ 3, mình tạo thread mới vì tên tiêu đề là tooltips, vì search từ khóa tooltips có chủ đề nào ra hồn đâu. Tạo vậy cho thành viên dễ search khỏi hỏi này nọ.

6. Xavier

Xavier Well-Known Member

sử dụng tính năng revert của xenforo hoặc là so sánh code của style hiện tại vs style mặc định là thấy :-" chứ lập 1 topic thế này ...

7. sanvu88

Thì do bạn làm sai nó mất, ai biết bạn làm những gì để mà chỉ =)) pó hand

8. sgesvn

sgesvn VietXF Support

Tự fix được cái lỗi do mình gây ra. Đang ở nhà đi lung tung rồi không biết đường về nhà, cuối cùng cũng tìm được đường về nhà thì nên cổ vũ bạn ấy. Còn hơn nhiều người không biết đường đâu mà về. Like mạnh!

9. sanvu88

Đã nói rồi bạn chỉnh temp tùm lum lai sai búa lua xua lên => nó mất
    Thánh mới biết hết đc bạn chỉnh những gì để mà chỉ + đôi khi những câu chuối biết mà ko thèm rep =))

10. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Đó cũng là 1 kinh nghiệm. Dù sao cũng cám ơn các bác quan tâm thread em tạo. Hehe :))
    Up cho thành viên mới biết. Các bác biết rồi ai dám múa rìu qua mắt thợ. Đừng ném đá chết em !:(

11. TrungSGN

TrungSGN Member

Bạn hướng dẫn giúp mình hiện hẳn mô tả ra được không ?
    - Title
    - hiện mô tả
    - Đề tài thảo luận:1 Bài viết:1
    Tks trước

comments powered by Disqus