Help. Lỗi ACP trắng xóa

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi gio_vh, 23/9/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. gio_vh

gio_vh New Member

tình hình là k biết có phải do hôm qua trong lúc mình install addon Status Onlie mà mạng bị rớt thường xuyên, nên trong lúc cài đặt giữa chừng bị lỗi Rebuild Fail, mình tắt máy và tính hôm nay mạng ổn định hơn thì sẽ cài đặt lại, mà k biết sao giờ lại k vào ACP được nữa, diễn đàn thì vô bình thường mà vào ACP thì màn hình trắng xóa:

Đang tải...
  2. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

Đúng là do bạn đang cài và bị tắt ko chưa hoàn thành nên bị lỗi đó. Bạn có thể vào topic này và làm theo hướng dẫn: http://vietxf.org/threads/disable-tam-thoi-tat-ca-addons-trong-xenforo.531/

Sau khi tắt listerners bạn vào acp xóa addon hôm qua bạn cài đi. Rồi vào enable lại listerners. > Xong thì cài bình thường

3. gio_vh

gio_vh New Member

vẫn không được bạn ơi, mình tắt xong thì vẫn k vào được, màn hình cũng trắng bóc à

4. gio_vh

gio_vh New Member

up lên cho các bạn giúp

5. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

restore database :) vừa bị hôm trước restore lại chạy bình thường

6. gio_vh

gio_vh New Member

có 1 điều mình k hiểu nổi là 2 hôm trước mình có tải file forum trên host về dự trữ đề phòng bị lỗi, mình lên host tạo thêm 1 thư mục forum2 và up file đó lên, mình vào theo đường dẫn đến forum2, vào được trang chủ diễn đàn nhưng vào ACP cũng trắng bóc. Hình như addon mình cài vào thư mục forum mà phải k, vậy mà lỗi này cứ như bị ảnh hưởng đến toàn host z

7. gio_vh

gio_vh New Member

up. Giúp mình với :((

8. sanvu88

cái quan trọng là cái forum 2 đó dùng data riêng hay vẫn xài data của forum bị lỗi, ở đây không phải là lỗi code mà là lỗi data nên bạn có thay code mà vẫn là data cũn thì vẫn vậy thôi @ nó lỗi ở các table admin trong data ấy, hình như là cái table admin temp :)

9. gio_vh

gio_vh New Member

=,= vẫn xài chug data bạn à, mình cứ tưởng là lỗi cài đặt ở bên trong forum thôi chứ. Vậy giờ phải làm sao đây bạn

10. sanvu88

nếu bản có bản backup data thì dùng nó restore lại cacs table admin, còn nếu không có thì chịu khó làm 1 cái forum trên local host add đầy đủ các add-on rồi backup các table admin và đưa lên restore, mình cũng bị 1 lần và đã làm cách này thành công.
    have fun.

11. gio_vh

gio_vh New Member

mình có 1 bản backup đây, nhưng k biết restore các table admin bạn nói như thế nào. bạn có thể cho mình yahoo để hướng dẫn chi tiết hơn đc. k

12. sanvu88

thế này nhé nếu bạn dùng mysql dumper nó sẽ có phần chọn table restore, còn nếu dùng sypes dumper thì chỉ có bản pro mới cho lựa chọn table để restore, đối với trường hợp dùng sypex dumper thì bạn restore trên local host trước, sau đó backup lại và chỉ backup các table admin thôi rồi đưa lên restore trên host

13. gio_vh

gio_vh New Member

mình sửa đc. lỗi, tks bạn đã giúp đỡ :D

comments powered by Disqus
: help, helpme