Question Giúp forum giảm query sql

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi Reishou, 23/7/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. Reishou

Reishou Member

Mình vừa nhận mail của bên hosting của hostvn.net

Trước đó họ đã gửi yêu cầu 1 lần và mình đã unstick ở dòng
    Mã:
    Admin CP -> Home -> Options -> Performance -> Enable Delayed Insert SQL Queries
    theo hướng dẫn ở topic http://vietxf.org/threads/1942/. vậy mà không hiểu sao họ vẫn yêu cầu cấu hình lại nữa. Không biết có bác nào có ý kiến gì không? Chứ nếu không thế này đành chuyển host thôi :(
    À, mình có sử dụng cache rồi nhé, theo topic này: http://vietxf.org/threads/mifs-trick-tut-cache-xenforo-de-giam-tai-sever.223/

Đang tải...
  2. Logi

Logi Well-Known Member

Đây đâu phải là giảm query SQL. Lỗi của bạn ở đoạn delay insert mà.

3. Đinh Ngọc Đức

Đinh Ngọc Đức New Member

Mình cài xenforo mặc định (không cache gì cả) host khá cùi chạy cả joomla và xenforo cài khá nhìu mod mà vẫn chạy bình thường có lẽ hàng ngày có mỗi mình vào nên nó thế. Mình thấy xen là rất nhẹ rồi

4. Ms Sala

Ms Sala New Member

mình cũng đang quan tâm vấn đề này, mình sử dụng host của vdata, cũng làm tương tự như Reishou, và thấy web chạy khá nhanh và ổn định.

Tuy nhiên, mình có chút thắc mắc, chức năng Enable Delayed Insert SQL Queries là gì? và khi tắt thì có ảnh hưởng gì đến website không?

5. nguyen

nguyen New Member

Mình cũng đang gặp trục trặc như chủ thớt, đã làm nhưng hostvn họ vẫn báo " Hiện mã nguồn của anh đã query rất lâu và nặng,làm ảnh hưởng tới sự hoạt động của mysql server.Do đó bên em mở ticket này thông báo cho anh,anh vui lòng kiểm tra ,tối ưu lại mã nguồn của mình"

6. thanhthanh

thanhthanh Moderator Staff Member

Bác nào giúp với, em đang bị cá này, nó hù là khóa host của em và nó đã khóa một cái rồi :(

comments powered by Disqus