Giao diện forum FIFAVN.ORG

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi Cyentruk, 18/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Hi, xin chào các bạn,

Mình làm thành viên của vxf.vn cũng đã được một thời gian kể từ khi foum mình chuyển từ vBB sang Xenforo. Học hỏi và tải các tài nguyên ở đây cũng đã nhiều.

Hôm qua, sau cả tuần ngồi code do trình độ và kiến thức về web còn amateur, mình mới hoàn chỉnh giao diện mới của Cộng đồng FIFA Việt Nam tại http://fifavn.org/forum. Skin do mình hoàn toàn tự thiết kế và có tham khảo ý tưởng + lấy 1 vài image từ arsenal.com. Skin này mình thiết kế theo dạng clear nhưng ko responsive :D.
    Mình khá hài lòng với skin lần này nên muốn giới thiệu đến các bạn, nếu bạn nào muốn tham khảo làm thế nào chỗ này chỗ kia thì trao đổi với mình nhé. Rất vui nếu bạn ghé qua xem thử và càng vui hơn nếu bạn là người chơi FIFA. :)

Đang tải...
  2. Hung Vu

Hung Vu Verified User

top banner to quá,cho nhỏ đi thì đẹp

Cyentruk thích bài này.
  3. Cyentruk

Cyentruk Verified User

Cảm ơn bác đã ghé thăm, bác nhận xét rất đúng. Lúc đầu cũng làm hẹp dài nhưng mấy cái hình slider gốc mình lấy từ EA Sports nó thiết kế theo tỉ lệ 16:9, thành ra làm hẹp sẽ bị crop đầu cầu thủ hoặc mất nửa thân người, nên mình ưu tiên hình "đẹp" trước, đợt sau có loạt hình mới mình chắc chắn sẽ giảm chiều cao banner xuống.

4. phamchuoichien

phamchuoichien Verified User

khá đẹp đó bạn! chúc diễn đàn bạn thành công!

Cyentruk thích bài này.
comments powered by Disqus
: skin