Gặp vấn đề khi nâng cấp

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi Cts, 8/9/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Cts

Cts Member

Chào các bạn, mình muốn nâng cấp diễn đàn từ 1.1.5 lên 1.2.x hoặc 1.3.x nhưng trong quá trình nâng cấp gặp lỗi. Mình đã nhờ support của Vinahost nâng cấp giúp nhưng cũng bị lỗi này, support bảo lỗi do xung đột add-on. Mình tắt tất cả add-on thì vẫn lỗi, gỡ tất cả add-on cũng lỗi. Mình đã thử nhiều cách mà không được.
    mình nghĩ là do code của mình đang dùng có vấn đề, vì trước đó nhà host bảo có nhiều file có mã độc. Giờ mình nghĩ cách này cài lại 1.1.5 xong, gỡ hết add-on, xóa những phần code không cần thiết, giải nén 1.2.x hoặc 1.3.x rồi nâng cấp, như vậy thì có thể sẽ tránh được lỗi. Tuy nhiên mình lại không biết với code 1.1.5 hiện tại thì mình cần giữ lại những cái nào là cần thiết nhất, những cái nào có thể xóa được. Bạn nào biết thì chỉ rõ giúp mình với.
    Hay ai có cách nào khắc phục được lỗi thì chỉ mình với, lỗi thì lúc gặp cái này, lúc gặp cái kia chứ không phải 1 lỗi, nó cứ dạng lỗi ở dòng abc, xyz nào đó vậy.
    Ngoài ra, các bạn cho mình hỏi thêm là có lúc mình giải nén để nâng cấp xong, chạy domain/install thì cứ vào cài đặt chứ không phải vào nâng cấp, thành ra là cài đặt 1.3.x chứ không phải nâng cấp lên 1.3.x. Cách giải quyết là thế nào nhỉ?

Đang tải...
comments powered by Disqus