Forum mới mà database lại quá nặng? Lí do vì sao?

Thảo luận trong 'Installation & Upgrade Questions' bắt đầu bởi toan129, 26/4/15.

1. toan129

toan129 New Member

các pro cho e hỏi forum e mới , thông kê 22 bài viết , 3 thành viên , cài 3 add ons là 1.taigachat, 2.birivium mod static , 3.famework widget mà database của e nặng tận 70MB và con số tăng rất nhanh. Có ai bị như e ko giúp e với? thế này chẳng mấy thì hết dung lượng. hic

Đang tải...
  2. juli_0

juli_0 New Member

Công nhận database lên nhanh thiệt,hồi trước xài mybb có 22k chủ đề mà data có 12mb

3. toan129

toan129 New Member

bác cũng gặp vấn đề như e à? e thấy có bác bảo site 4k mem mà data có 200mb

4. zoom360

zoom360 Member

Gở modern statistics rồi rebuild lại cache toàn bộ và check xem, data của bạn sẽ giảm đi rất nhiều ấy. Có thể giảm cở 1/3 ấy

5. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

lượng data bạn đang có là dạng chuẩn của xen bài viết như thế thì data thêm chưa tới 1mb. Còn kinh nghiệm database dung lượng mình tính theo kiểu đã nén... data bác .sql 70mb mình nén lại còn 7mb là cùng

6. toan129

toan129 New Member

Nhưng mình đang muốn hỏi làm thế nào để data trên host giảm lại chứ host mình có 300mb thì vài bữa nữa chắc hết hic

7. Bcat9505

Bcat9505 Moderator Staff Member

Cứ dùng khi nào lên 120mb mới cần thiết

8. dacuoidhv

dacuoidhv New Member

Host mình chả hiểu thế nào data đã 800mb goy ! Vượt ngưỡng của bkns luôn , Pro biết cách giảm data xuống ko giúp mình với : demo : namdinh365.com

9. mrwill

mrwill New Member

Tự dưng thấy bài này hỏi, chột dạ mới vào kiểm tra lại của mình thấy cũng over-storage cả trăm Mb rồi :))
    Ngồi check từng folder thì hóa ra add-on [BD] Cache nó ngốn gần 1GB trong folder internal-data:(( Muốn khóc thét, chả lẽ gỡ ra =))

P/S: Nhận tiện ai biết cho em hỏi folder này \public_html\data\ytle là mặc định hay của add-on nào thế ạ, bên trong 1 loạt folder tên dạng [chữ][số] thấy chưa toàn ảnh, cũng vài trăm Mb rồi @-)

comments powered by Disqus