Demo skin & add link miễn phí!

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi nttruong, 9/4/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. nttruong

nttruong Well-Known Member

Cùng với mục tiêu như các bạn là mình cũng muốn phát triển website tốt hơn và đẩy mạnh phong trào sử dụng xenforo khi thiết kế website. Đối với mình thì việc tạo 01 giao diện cho forum xenforo mang phong cách của 1 trang CSM là hoàn toàn có thể thực hiện, song do trình độ còn yếu kém và còn nhiều khuyết điểm, mình demo và vận hành website này với mục đích là giao lưu học hỏi thêm nhé!

Demo site: http://hanhchinh.org

Sau bao ngày rip và chỉnh sửa thêm cho giao diện, hôm nay mình chính thức cho chạy demo site, nếu vận hành trơn tru không lỗi sẽ tiến hành làm đề án xin cấp phép sử dụng tên miền .gov.vn phục vụ cho công tác cải cách hành chính bằng công nghệ thông tin tại đơn vị!

Nói chung, giao diện mình mới rip sang từ skin cnn.com nên còn 1 số hình ảnh như logo, text tiếng Anh trên logo và footer mình chưa chỉnh sửa kịp và sẽ hoàn tất thất sớm để vận hành luôn nhé!

- Tình hình trang forum_list, mình code lại theo giao diện đặt text link hỗ trợ cho bà con (mình dùng add-on forum_listing_tabs, nhưng phiên bản này chưa cho tách từng tabs riêng lẻ nên tạm thời mình mới xây dựng 2 tabs này để phục vụ nhu cầu!). Tabs trên mình sử dụng code html + jquery nên phải nhập bằng tay, tabs dưới thì sử dụng add-on và các textlink được tạo bởi link forum của xenforo nhé!

- Khi bắt đầu hoàn thiện về giao diện, mình sẽ bắt đầu SEO cho web nên các bạn có nhu cầu đặt textlink thì cần phải có 1 hình ảnh favicon 26px x 26px nhé! Và điền cho mình mẫu sau để mình dễ quản lý:

- Về việc đặt textlink mình hoàn toàn miễn phí và không có yêu cầu gì cả nhé! Sau này khi hoàn chỉnh mình sẽ gửi lại textlink cho các bạn để đặt lại giúp mình.

- Ngoài ra, mình còn có thể đặt banner flash cho các bạn trên website với vị trí là dưới menu, nếu nhiều người đặt mình sẽ chia theo từng trang để đặt banner riêng cho từng trang tại vị trí đó nhé! Bao gồm các vị trí: Xenportal, forum_list, forum_view, thread_view. Vậy là mình có 4 vị trí để đặt banner này với kích thước 800px x 90px.

- Ngoài ra mình còn có thể đặt 3 banner bên góc phải của xenportal với kích thước: 300px x250px.

- Và các vị trí ở sidebar trong forum-view và thread_view với 6 vị trí kích thước: 330px x 250px.

Có thể đăng ký bằng mẫu này với mình để dể quản lý:

Ok! Tất cả những việc trên mình đang hoàn thành code trong vài ngày tới, do đó bạn nào có nhu cầu đặt textlink, banner nhanh chóng gửi form cho mình để mình cập nhật code kịp thời! Các bạn có nhu cầu đặt xin lưu ý các textlink + banner không liên quan đến sex, chống phá nhà nước Việt Nam, đồi trụy. Do site này minh sẽ làm đề án để xin thực hiện cho đơn vị nên hy vọng các bạn lưu ý điều này nhé!

Cuối cùng mình xin cảm ơn đã theo dõi và quan tâm đến topic của mình. Những ý kiến của các bạn mình sẽ nghiêm túc tiếp thu và thực hiện nếu khả quan!

Chân thành cảm ơn!

xe84.com thích bài này.
    Đang tải...
  2. nttruong

Up cho ai cần!

3. Mất Tự Do

Mất Tự Do Verified User

Em xin 1 slot nữa đặt textlink nha a trường

4. nttruong

Bạn cứ đăng ký theo form trên của mình để tiện quản lý nhé! Cảm ơn bạn đã quan tâm!

Mất Tự Do thích bài này.
  5. Mất Tự Do

Mất Tự Do Verified User

6. nttruong

Của bạn đã xong, check http://hanhchinh.org/forum/ mở tab sàn mua bán nha!

Mất Tự Do thích bài này.
  7. Mất Tự Do

Mất Tự Do Verified User

Ok tks anh trường, nếu anh rảnh cho em yahoo hay skype tiện trao đổi về XF nha anh

8. nttruong

Không biết Y!M bị gì, mình chuẩn bị ghost lại máy, có gì bạn pm Y!M: neverlove5555 nha!

Up tiếp cho ai cần!

9. xe84.com

xe84.com Member

ket cai cua ban qua. sau nay ban voi minh hop tac lam an di

10. nttruong

Last edited: 7/10/14
    trungkiensvqn thích bài này.
  11. nttruong

Hợp tác à? Theo hình thức thế nào nhỉ?

12. nttruong

Đã làm xong trang forum_list để cập nhật texklink hoàn thiện (chỉ còn vấn đề về hình ảnh).

Up cho bạn nào có nhu cầu tiếp tục!

13. xe84.com

xe84.com Member

minh cung nhau phat trien trang tin tuc. ban lam ben skin . va code. minh lo ve thu tuc phap ly. dinh lam trang de thu suc voi bao moi.com

14. nttruong

Để mình làm xong giao diện hoàn chỉnh rồi nghiên cứu nhé!

xe84.com thích bài này.
  15. xe84.com

xe84.com Member

ok. mong la se hop tac dai lau.

16. nttruong

Ok! Hy vọng sẽ có dịp!

17. nttruong

Đã up auto leech bài viết và đang để các danh mục tin tức, nhằm tập trung design thêm giao diện cho trang cải cách! Up cho ai cần đặt textlink và banner!

18. vi_sao

vi_sao New Member

bác hướng dẫn mình làm cái này được hem
    12 13

19. nttruong

Up cho bác nào cần add text và banner!

20. nttruong

Up tiếp, ai cần nhanh tay đăng ký gấp!

comments powered by Disqus