Thảo luận Có nên chọn domain quốc tế đuôi mở rộng này không các bác

Thảo luận trong 'Hosting - Server - Domain' bắt đầu bởi Gacon, 21/9/14.

1votes
5/5, 1 vote

1. Gacon

Gacon Member

tình hình là đang tính lập một cái diễn đàn mang tính chất xã hội bao quát về nhiều lĩnh vực... Tên domain thì đã nghĩ ra (hơi độc) nhưng đang phân vân lựa chọn đuôi tên miền mở rộng .ME hay các tên miền dạng .net.vn ,edu.vn .org.vn,... vì các đuôi khác thì đã đk hết rồi.

các bác vào cho ý kiến nhé!

Đang tải...
  2. jioncarter

jioncarter Member

:D em thấy bác có cái chữ ký là bán domain mà :D cũng hỏi về cái này nữa à.

Theo em thì nếu có đủ khả năng và cả sức chống chịu thì bác nên mua :
    1: tên miền .gov.vn cho nó bá :D điển hình vì bây giờ dân seo ai chả muốn kiếm diễn đàn GOV để cày link . bởi vì diễn đàn .gov.vn đã khó kiếm mà nếu lại còn out link dofollow thì càng ít hơn nữa . nếu bác mua và xử dụng lâu dài được thì chắc chắn là sẽ phát triển được. ( lưu ý tên miền này theo em biết muốn mua được là phải có đóng mộc của cơ quan nhà nước :D )
    chỉ sợ bộ TTVH và TT&TT hỏi thăm thôi :D
    2 : tên miền .edu.vn cái này giờ cũng nhiều người xài rồi không quá hot như trước nhưng dù gì nó vẫn được đánh giá là chất :D. ( Cái này trên nguyên tắc phải liên quan đến giáo dục :D )

còn lại thì .com hoạc .vn cho nó quen thuộc , nếu không em ưu tiên đến thằng .me trước vì nó lạ và ít người dùng nên thấy chắc cũng lôi cuốn phết đấy .tiếp theo đến thằng .org.vn ( tên miền của công ty tại Việt Nam ) rồi .com.vn sau đó đến các anh còn lại :D.

góp ý thì chỉ là góp ý mang tính tham khảo , bao gồm cả ý kiến chủ quan của em , các bạn trong 4rum đọc comment của mình thì đừng quang gạch đá nhé . nhận xét mang tính giao lưu - trao đổi để cùng rút kinh nghiệm thì mình sẵn sàng đón nhận nhiệt tình nhé.

còn nếu tên miền bác độc quá thì em thấy chơi mấy thằng .tk .ga .cf cho nó đỡ tốn kém mà lại vẫn xử dụng các chức năng bình thường không thua kém 1 tý gì các tên miền trả phí khác nhé . bản thân em vẫn đã và đang dùng ko phải 1 mà rất nhiều tên miền free để kinh doanh trong đó có cả SEO top vip nhé

comments powered by Disqus