Có cách nào để xenforo kiểm tra đuôi email do mình quy định trước

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi MeoHoang2009, 30/10/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Không biết có ai giống mình không?

Tình hình là hiện tại có quá nhiều thành viên dùng mail giả để đăng ký để spam. Nếu không dùng chức năng gửi mail xác nhận chắc cũng spam dữ lắm nhưng mình muốn email đăng ký của mỗi thành viên là email họ dùng. Khi đăng ký tên email ở trong khung đăng ký thì xenforo sẽ kiểm tra đuôi email đó có hợp lệ không (cái này do mình set và quy định các đuôi email cho phép đăng kỳ: gmail, yahoo, hotmaill...), nó sẽ hiện tra thông báo kế bên giống như tên nick đăng ký vậy đó.

Mình hỏi có cách nào làm như vậy không vì mình thấy một số diễn đàn dùng cách này rất hữu dụng.
    MOng cộng đồng giúp đỡ

Đang tải...
  2. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Có ai có cách không chỉ giáo với nào. Ngồi từ sáng giờ mà chưa thấy hồi âm, Hjc

3. nhoveai

nhoveai Member

chẳng hiểu bác nói gì nhưng nếu họ chí tâm spam thỳ có chạy đằng rời cứ ngồi xóa thôi:D

4. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

Mình nói rõ vậy mà ko hiểu cà. Nói nôm na cho dễ hiểu là khi mình gõ địa chỉ email đăng ký thì xenforo sẽ kiểm tra email đó có tồn tại hay không? Nếu ko kiểm tra chú ghi email là adc@adadada.com.vn. Vậy là đăg ký được rồi ah. Ko phải là ảo là gì

5. sanvu88

sanvu88 Well-Known Member

Bạn gửi yêu cầu lên xenforo.com biết đâu họ sẽ tích hợp trong phiên bản tới :) vì cái này mình nghĩ phải can thiệp vào code :))

6. MeoHoang2009

MeoHoang2009 Member

có tài khoản ha mà gửi yêu cầu. Gửi bằng niềm tin ah =))

comments powered by Disqus