Question có addon dùng captcha and question cho xenforo ko?

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi truongson247, 23/9/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. truongson247

truongson247 Member

Hiện tại diễn đàn của mình bị spam ác liệt quá mà đa phần của spammer việt nam. Có bạn nào có cách sử dụng cả captcha lẫn câu hỏi ngẫu nhiên khi đăng ký ko. Giống như vBB có thể sử dụng đc cả 2 cái này cùng lúc với nhau. Còn xenforo thì chỉ dùng được 1 trong 2 cái.
    Dùng captcha thì bỏ câu hỏi ngẫu nhiên và ngược lại. Có cao thủ nào giúp đỡ ko

Đang tải...
  2. antv

antv Member

mình thấy 1 số forum nước ngoài chơi chọn ảnh
    VD : câu hỏi quốc kỳ VN hệ thống đưa ra 3 lá cờ và click vào thôi, hoặc chơi ghép ảnh, chứ mấy auto post nó ko qua dc đâu :D

3. truongson247

truongson247 Member

Hay đấy, nhưng mà ko rõ cách làm như nào, có cao thủ nào biết hướng dẫn mình giùm với. Ngoài ra mình cũng muốn hỏi thêm là:
    1- Vào đâu để chỉnh ko cho post bài trùng nhau, khi post chủ đề trùng nhau thì sẽ hiện thông báo chủ đề đó có rồi.
    2- Giới hạn thành viên lập chủ đề mới bằng cách yêu cầu đủ số comment bài viết mới đc tạo chủ đề mới.
    Rất mong được mọi người giúp đỡ

4. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Member

1. Rất khó để có thể kiểm tra dựa trên chủ đề bạn à! Để kiểm tra bài viết tương tự thì anh em VietXF thường dùng Check Similar Threads Before Posting A New Thread
    2. Bạn vào User Group Promotions để thiết lập quyền truy cập cho các nhóm thành viên nhé! :)

truongson247 thích bài này.
  5. truongson247

truongson247 Member

Vấn đề thứ nhất là cái check Similar đó vẫn còn lỗi nên mình đã tìm và ko quyết định không dùng.
    Vấn đề thứ 2 bạn có thể hướng dẫn mình cách thiết lập ko, vì trong này có nhiều thiết lập quá :(

6. Logi

Logi Well-Known Member

Bạn dùng keycaptcha đi. Tìm trong vietxf có bài hướng dẫn rồi

truongson247 thích bài này.
  7. huyfed

huyfed New Member

dùng tất cả các hình thức, de ddos, htaccess, thay link admin, capcha khi post bài,khi comment :D chèn hết vào, đánh sai số lần capcha hiện sẽ khóa nick

comments powered by Disqus