Chống sao chép nội dung forum xenforo

Thảo luận trong 'General Discussions' bắt đầu bởi boycoca3, 8/2/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. boycoca3

boycoca3 Member

Chào cả nhà,
    Cả nhà ngại việc mem forum mình sao chép nội dung forum mình đi nơi khác
    Vậy thị chỉ cần copy đoạn code sao vào Page_container của xenforo là xong nhé.
    Mã:
    <SCRIPT language=JavaScript1.1> function right(e) { if (navigator.appName == 'Netscape' && (e.which == 3 || e.which == 2)) return false; else if (navigator.appName == 'Microsoft Internet Explorer' && (event.button == 2 || event.button == 3)) { alert('Chuc Mot Ngay Vui ve - Gui Wedsite Cho Ban Be Cua Minh Nha !'); return false; } return true; } document.onmousedown=right; if (document.layers) window.captureEvents(Event.MOUSEDOWN); window.onmousedown=right; </SCRIPT>

Read more: http://oppastory.com/threads/c%E1%BA%A5m-click-chu%E1%BB%99t-ph%E1%BA%A3i-cho-forum-xenforo.140/#ixzz2KGIH6jof
    Demo: bạn có thể xem oppastory.com nhé, mình mới áp dụng thử

Đang tải...
  2. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Có nhất thiết là phải thêm cái đoạn Read more ở dưới ko vậy? :|

3. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Hiện tại có quá nhiều chương trình hỗ trợ sao lưu dữ liệu trên Android nhưng phần mềm tốt thì mất phí và chưa chắc đã dễ sử dụng, một số phần mềm free thì lại có rất ít chức năng. Super Backup là một phần mềm miễn phí mới ra mắt tại XDA giúp các bạn sao lưu mọi dữ liệu trong một ứng dụng duy nhất.
    Giao diện đơn giản, dễ sử dụng, người dùng có thể sao lưu và phục hồi từ danh bá, tin nhắn, ứng dụng, nhật ký cuộc gọi, lịch làm việc cho đến bookmarks website. Khi khởi động chương trình hãy chọn mục mình muốn sao lưu, sau đó có các tùy chọn như lưu lại, phục hồi, xem mục đã lưu hoặc xóa mục lưu. Ứng dụng rất nhẹ chỉ 500KB và không đòi hỏi việc máy phải root hay yêu cầu gì đặc biệt.

Download:
    Super backup
    Theo Sonyviet

4. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Mình thử sao chép cả bài viết của forum bạn kìa, thế là sao nhỉ?

5. devjx

devjx New Member

Theo sonyviet
    (Là nó đó ) nó sẻ tự chèn vào

6. phamhuudu

phamhuudu Verified User

Theo sonyviet là có sẵn rồi bạn ạ :)

Mình thì cứ tưởng là cái sript này nó disable click chuột phải chứ!

7. devjx

devjx New Member

Hj
    Chưa xem demo, mà củng có vài code khi coppy bài thì sẻ tự động chèn !
    Còn chống chuột phải thì trên mạng có mấy code mà không bik có xài được với xenforo không

8. Shane Wall-E

Shane Wall-E Member

Chống chuột phải nhưng khi Ctrl + C với Ctrl + V thì vẫn được mà :)

9. boycoca3

boycoca3 Member

Đoạn readmore là do tui cài add on SEO tui cóp nó đi theo mà tui quên, sao bác cứ mãi chém tui thế :))

10. boycoca3

boycoca3 Member

Ồ thì đúng, vậy bạn thử làm phát Tut sao bấm phía tắt hông được đi:))

11. boycoca3

boycoca3 Member

vậy chắc lúc làm mình bị thiếu hay sai một chỗ nào đó rồi nhỉ ? hic hic

12. luker

luker New Member

Tính năng này đã được Facebook ra mắt lần đầu vào cuối năm 2010 nhằm đưa ra gợi ý cho bạn về những người bạn muốn tag khi tải ảnh lên
    Nói cách khác, bạn chỉ cần tung một album gồm đầy ắp ảnh lên Facebook và trang này sẽ tự động chọn những khuôn mặt có trong những bức ảnh của bạn và tag họ vào. Điều đó sẽ khiến bạn cảm thấy thoải mái hơn và góp phần khuyến khích bạn gắn kết những hồ sơ của bạn mình thông qua khuôn mặt và bắt đầu toàn bộ quá trình chia sẻ trên Facebook.
    Vậy lúc đó tính năng tag thông thường sẽ như thế nào?
    Facebook đã mở ra tính năng này cho toàn thế giới sử dụng từ tháng 6 năm 2011, nhưng đã có vô số những lời phàn nàn về tính năng bảo mật được đưa ra và từ đó, Facebook đã kết thúc với việc bỏ dở tính năng này và chỉ nói đây là một”sự cải tiến kĩ thuật “ mà hãng cần thực hiện. Đây cũng là câu chuyện được hãng nhắc lại khi công bố về sự xuất hiện trở lại của tính năng tagging vào thứ 5 vừa rồi nhưng chỉ giới hạn cho những người dùng ở Mỹ. Có thể coi đây là những bước đi tiếp theo trước khi hãng tiếp tục đưa dịch vụ này ra những nơi khác, để tránh gặp phải những nghi vấn về quyền riêng tư đã được Liên minh Châu Âu đề ra một lần nữa.
    Sau đây là đoạn trích bài đăng trên blog của Facebook vào thứ 5: “ Đây chính là cùng một tính năng mà hàng triệu người trước đó đã sử dụng để giúp họ nhanh chóng chia sẻ được hàng tỉ những bức ảnh với bạn bè và gia đình”. Khi Facebook nói đến từ” cùng một tính năng “ có nghĩa là trước đây, Facebook đã bật chế độ tagging này cho mọi tài khoản một cách mặc định.
    Chỉ cần tắt tính năng này đi hoặc chí ít là loại bỏ bạn ra khỏi danh sách mà những người bạn sẽ có khi tải ảnh trong đó có khuôn mặt của bạn, bạn phải vào mục "Timeline and Tagging" để điều chỉnh. Cụ thể, bạn cần tìm tới lựa chọn "Who sees tag suggestions when photos that look like you are uploaded?" và tích vào "No One" sẽ khiến bạn không bị lọt vào danh sách gợi ý một cách tùy tiện. Chúng ta thật tò mò không biết liệu người dùng Facebook có hào hứng với tính năng mới này lần thứ hai hay không và liệu việc facebook giới thiệu lại tính năng tagging sẽ đi đến đâu nếu họ thực hiện một cách âm thầm như vậy
    .

13. mickey

mickey Active Member

hoàn toàn được .,..

14. Fox Of Dark

Fox Of Dark Oáp.... Mấy ngày nay thức trễ

à mọi người, em nói thiệt chứ em hơi ngu, cái này làm gì thế
    Quét code, khi quét xong nó auto download trên iphone hay gì à?

15. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Cái này là như kiểu bên SVIT hùi trước .. Code thêm nguồn khi sao chép đi nơi khác ấy mà :)

16. Fox Of Dark

à, code này là cấm click chuột phải để copy đó mừ =))

17. Coolboyhn

Coolboyhn Member

Đã biết copy thì nó ko biết xóa cái dòng Readmore ngứa mắt đó sao.
    Ngớ ngẩn nhất của trò này là nếu copy code nó chèn mẹ cả đoạn trên vào code của mình nên bị báo lỗi......

18. hieucocc

hieucocc Active Member

Anh là anh thích cái này hơn nè

à, code này là cấm click chuột phải để copy đó mừ =))
    Have been copy from comment of @Fox Of Dark​

19. Fox Of Dark

Em ko biết làm, em ngu =))

20. dinhtiepnb

dinhtiepnb New Member

code nào cũng dùng được bạn ạ :) . Cái này chỉ là javascript . Nếu ta tắt javascript trong trình duyệt đi thì vẫn click chuột phải như thường .
    @Thớt : sao không dùng css để không cho bôi đen bài viết nhỉ :) . Không bôi đen được thì không thể copy được =))

comments powered by Disqus