Cho hỏi về mua bản quyền Xenforo không có license

Thảo luận trong 'Community Chat' bắt đầu bởi evankuto, 19/9/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. evankuto

evankuto New Member

Tình hình là mình muốn mua Xenforo bản không sử dụng lincense của xenforo, có thể tùy biến cái lincense này.
    Mình muốn hỏi giá của bản này, nếu mình mua 1 lần thì mình có thể upgrade, addon... thoải mái trong vòng 1 năm (dạng như mua đứt). Qua năm sau nếu trả thêm tiền thì mình sẽ ko được upgrade nhưng vẫn được sử dụng tiếp diễn đàn này phải không? không bị báo block vi phạm bản quyền phải không các bạn?
    Mình chưa biết nhìu về lĩnh vực này nên lên đây hỏi mấy bạn, ai có kinh nghiệm vào giải đáp giúp mình nhé!
    Thanks các bạn!

Đang tải...
  2. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

click vào mua trên forum thì đọc được hướng dẫn đó bạn

evankuto thích bài này.
  3. evankuto

evankuto New Member

uh, mình cũng có đọc qua rồi, nhưng thắc mắc là sau 1 năm dùng nếu không trả thêm khoản phí nào thì vẫn dùng được mãi luôn phải không? (không cần upgrade và use các addon linh tinh...)

4. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

Vấn đề mua license thì nó được ở chổ là bạn được upgrade miễn phí và support các lỗi xay ra, và được tận hưởng kho add-on free của xenforo.com. sau 1 năm thì bạn củng cứ dùng bình thường có sau đâu, nhưng mà ko bản quyền, lúc đó cài đặt hay làm gì có lỗi thì tự mò, với lại bạn không update những tính năng mới sao được. lúc đó thì tự xử như những forum bình thường ko có bản quyền. không ai lock bạn ah, ở nước ngoài thì còn lăng tăng chứ ở mình thì ko sao.

Nhưng mà bạn mua 1 năm phát triển rùi, chả lẽ không mua được lincense nữa sao. nếu bạn không phát triển được thì không có kinh phí đầu tư, chứ phát triển được thì có cả một cộng đồng chung tay xây dựng mà lụk

evankuto thích bài này.
  5. evankuto

evankuto New Member

Thank bạn tư vấn, vấn đề ở đây của mình khác bạn à.
    Mình đang làm hệ thống cho 1 sở GDĐT, ở tỉnh nào mình không tiện nói, hiện tại bên mình đã làm xong cổng thông tin, thư viện điện tử ... linh tinh các thứ đủ cả, còn phần nữa là cái diễn đàn, làm theo hợp đồng nên bên mình không thể năm nào cũng lên đòi tiền các xếp rồi về gia hạn được. Mình chỉ cài đặt lên lần đầu, cấu hình cài đặt fulladdon, sau đó để ng ta quản lý chứ bên mình cũng ko trực tiếp quản lý cái này nên sợ 1,2 năm lượng truy cập cao rồi nó phát sinh gì đó, code mình ko sợ chỉ sợ nó lock đi rồi bên cty mình cũng mệt.
    Chắc bạn hiểu ý mình chứ?

6. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

mấy vụ đó đơn giản mà, mình củng từng làm vậy, cứ hàng năm bên dịch vụ gởi mail yêu cầu gia hạng họp đồng,
    hồi mình làm mua host với domain 1 năm,. nên hàng năm cứ mail qua là FW qua yêu cầu bên đó thanh toán,. ko sao cả, ko có việc gì tính toán làm một lần là xong bạn ah.

evankuto thích bài này.
  7. evankuto

evankuto New Member

uh, đúng vậy bạn, nên mình đang tìm giải pháp để giải quyết 1 lần là xong. Làm cho doanh nghiệp, đơn vị ngoài thì đơn giản giao cho họ những cái đó là được. Nhưng đây trong cơ quan nhà nước thì mình nghĩ cái này chắc chắn sẽ gặp rắc rối, nên mình đang tìm cách nào vẹn toàn hơn cả.
    Thank bạn đã quan tâm nhé!

8. evankuto

evankuto New Member

Ờ mà mình nghĩ cái domain thêm cái host, server các thứ bên cơ quan này quản lý rồi nên nói lock cũng khó, nên cứ làm 1 lần là được

9. VXF

VXF Be like no other .. Staff Member

License bạn chỉ phải thanh toán năm đầu và sử dụng vĩnh viễn mà. Nếu mua bản cập nhật thì mới phải gia hạn hàng năm

evankuto thích bài này.
  10. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Nếu ko update phiên bản thì khỏi cần mua

11. UpReseller

UpReseller Member

Bạn cứ đùa, làm mã nguồn thì ai cũng phải dè chừng khoản bảo mật trừ khi bạn tay to. Bạn bảo không update thì đến lúc nó bị hack thì tính sao?

12. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

thì bỏ mua bản mới, kaka

13. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Không hiểu ý chủ topic à, comment hồn nhiên gớm..

14. thanhmaikmt

thanhmaikmt Member

xong phần trả lời rùi đến phần giải trí chứ bác, căng thẳng hoài sao được @KC2T.TòMò18+

15. Imma Kun

Imma Kun Verified User

Ếu thích, ếu vui.. OK

comments powered by Disqus