Cho hỏi về cách chỉnh sửa icon và kích thước theme

Thảo luận trong 'Style & Template Questions' bắt đầu bởi dodana, 14/11/12.

1votes
5/5, 1 vote

1. dodana

dodana New Member

Mình dùng xenforo 1.1.2 và vừa tải style trên này về add vào forum, nhưng có một số vấn đề mình không biết cách sửa, ace giúp mình với
    1_ một số icon như facebook, g+, youtube... nằm bên góc phải không xuất hiện, và phải chép những icon vào thư mục nào để hiển thị được hoặc sửa code lại như thế nào?
    icon
    2_ Cách chỉnh khoảng cách giữa 2 category như bên dưới như thế nào
    4

Và một câu hỏi nữa khi viết bài này bổng thấy thắc mắc là việc cho thành viên upload hình ảnh minh lên trực tiếp chứ không phải chèn link ảnh từ web khác vào, nếu như vậy host vietxf.org sau này sẽ phải tốn dung lượng khá nhiều, hay ảnh này sẽ được chuyển qua một host nào khác
    Có vài thắc mắc nho nhỏ nhờ anh em giúp nhé.

Đang tải...
  2. tc.1606

tc.1606 Member

bạn cho mình demo online để mình kt hộ bạn ! còn vấn đề VF tại sao úp ành trực tiếp vì ! VF sài sever riêng vì thế ko quan trọng về vấn đề đó bạn ah

3. dodana

dodana New Member

4. tc.1606

tc.1606 Member

đã úp icon vào mục images trong mục styles chưa

5. dodana

dodana New Member

trong images không có các icon đó, nếu up vào thì phải đặt tên icon cho giống với code trên góc phải, nhưng kiểm đường dẫn vào icon như thế nào để chỉnh sửa

6. tc.1606

tc.1606 Member

sữ dụng goolge chome hoặc trình duyệt khác cũng đc nếu bạn bít sữ dụng ! chuột phải vào icon bị lổi !
    1. mở ảnh trong tab mới
    2. kiễm tra phần tử ! [ nếu bạn đi sâu hơn về web thì bạn tập làm bằng cách này cho thành thạo ]

dodana thích bài này.
  7. dodana

dodana New Member

thanks bạn tc.1606 : mình đã làm được rồi

comments powered by Disqus