Question chỉnh sửa style

Thảo luận trong 'Add-on Quesions' bắt đầu bởi anhtuan_vh3, 14/5/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. anhtuan_vh3

anhtuan_vh3 New Member

sau vài ngày tự tìm hiểu và mày mò thì mình mới làm dc chừng này

mình xin giúp đỡ 3 vấn đề này:
    1: làm sao mình đổi tên của Main Category dc? và muốn tạo thêm nhiều cái Category thì làm sao?
    2: có cách nào đổi màu mấy cái icon cho hợp vs forum của mình ko?
    3: mình muốn tạo các banner (dùng quảng cáo) phía trên mỗi cái Category thì làm sao?
    ah, cho mình hỏi thêm là muốn tạo 1 cái banner phía trên head (bên cạnh logo ak) thì làm thế nào?
    cám ơn mọi người. mình mới bắt đầu tìm hiểu nên chưa rành lắm, mong mọi người giúp đỡ nhé, đừng gạch đá. hihi

Đang tải...
  2. Chấm

Chấm Active Member

PHP:
    1làm sao mình đổi tên của Main Category dcvà muốn tạo thêm nhiều cái Category thì làm sao?
    Chắc bác này mới tập tành Xen đây [​IMG]

3. anhtuan_vh3

anhtuan_vh3 New Member

chính xác bạn ơi, mình cung ko phải dân it, chỉ là chút đam mê thôi. mong mọi người giúp đỡ. mới làm quen vs XF dc 5 ngày ak.

4. kaizencoming

kaizencoming Member

Cách này nếu ko biết mò điều chỉnh trong style:
    Dùng firebug (plugin trong firefox, cách dùng thì click phải chọn "inspect element with firebug") để tìm tên style id hoặc class chỗ mình cần sửa (vd: class:category), sau đó vào admincp --> search template, hoặc phrase ---> kiếm phần style css cần chỉnh và điều chỉnh theo ý thích nhé.

5. linhkl

linhkl New Member

Trang này admin đi chơi roài sao ấy, ít quan tâm, pót của mình cả tuần cũng chẳng ai giúp. mình vào trang bên kia ít phút là có hỗ trợ liền, Bạn vào trang vnxf đi admin hỗ trợ nhiệt tình lắm.

comments powered by Disqus