Question Chặn spam quảng cáo từ Việt Nam

Thảo luận trong 'Troubleshoot & Other Questions' bắt đầu bởi Cts, 30/11/13.

1votes
5/5, 1 vote

1. Cts

Cts Member

Chào các bạn, diễn đàn http://yhocduphong.net/ của mình dạo gần đây bị spam quảng cáo rất nhiều, đều là từ VN cả.
    Mình đã ban + xoá bài + chặn IP nhưng vẫn không được. Mình cũng tham khảo nhiều phương pháp trên diễn đàn rồi nhưng vẫn không thấy hiệu quả.
    Trong User Group Promotions, nếu yêu cầu phải đủ 5 reply mới được lập chủ đề mới thì tụi nó vẫn reply quảng cáo như thường, nếu yêu cầu đủ X like thì cũng lại hạn chế những thành viên mới muốn đăng câu hỏi thảo luận.
    Nên mình vẫn chưa tìm ra cách nào để ngăn không cho spammer đăng bài mà lại không hạn chế thành viên khác. Mong các bạn giúp đỡ.

Đang tải...
  2. azuka

azuka New Member

trong các spam đó đều có nội dung & url giống nhau hay khác nhau? Đã đặt câu hỏi xác nhận khi đăng ký chưa? set x bài mới được post link thử.

3. Cts

Cts Member

Quảng cáo đủ thể loại bạn à, nhiều bài chả có cái link nào nữa, tụi nó thành cáo cả rồi.

4. chobacgiang.vn

chobacgiang.vn Member

Mình cũng đang gặp vấn nạn này , có sử dụng trả lời câu hỏi khi lập nick, 10 bài mới post đc link, tối đa 3 link nhưng vẫn chưa thoát khỏi nạn spam .
    Demo: www.chobacgiang.vn
    Site: www.chobacninh.net hoạt động từ 1/8/2013 -> nay , ko quản lý ,lượng bài post,spam ~ 90k , đã band và xóa trong 1 tiếng đc ~ 40k bài :-ss:-ss:-ss

5. kaizencoming

kaizencoming Member

đặt API của www.urlngan.com vào, các link sẽ chuyển thành link urlngan.com/abc.. hết :)

6. congmanh333

congmanh333 Member

7. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Lỗi này là chúng nó đăng bài trực tiếp vào database mình cũng đang gặp chưa tìm ra lỗi fix, khả năng là phải xét duyệt user mới được đăng bài thôi.

8. kaizencoming

kaizencoming Member

Do plugin hay tự thân xenforo bị vậy bạn ?

9. hoangnguyen

hoangnguyen New Member

10. kaizencoming

kaizencoming Member

11. hoangnguyen

hoangnguyen New Member

Mình views bình thường mà bạn!
    À hiểu rồi:
    This resource is currently awaiting approval.
    Vẫn đợi BQT duyệt...

12. Bvn.vn

Bvn.vn Active Member

Chưa tìm ra bác ạ. Chỉ biết thế thôi ko dám phán bậy khi chưa có kết cmn quả. :D

13. chobacgiang.vn

chobacgiang.vn Member

E cũng đang có suy nghĩ như bác là sét duyệt nhưng phải đợi ổn định tý đã :D hoặc áp dụng 1 hình thức tiền ảo nào đó , đăng nhiều thì hết $ ( cơ mà chưa nghĩ ra cách để thành viên có $ )

14. Cts

Cts Member

của mình thì tụi nó đăng bài bằng tay chứ chẳng phải tự động, chặn link trong bài thì chúng nó để khoảng cách ra, chẳng hạn game. com, vừa lập chủ đề mới, vừa trả lời bài người khác nữa chứ

batboy_boy thích bài này.
  15. congmanh333

congmanh333 Member

2013-12-04_150118
    Dạo qua forum bác thấy có thằng này, thằng này là chúa spam. nó lập tới cả trăm cái acc ở diễn đàn em, cứ ban acc này nó vào acc khác spam tiếp. Em cũng ko biết nó dùng bao nhiêu máy để truy cập nhưng mà IP của nó thì quá trời, ban ko xuể luôn. Tốt nhất là tìm những tên có adv đằng trước rồi xóa hết -_-

Cts thích bài này.
  16. Vong Tình Quyết

Vong Tình Quyết New Member

:P có ai thử đổi form đăng ký với đăng nhập chưa

17. Cts

Cts Member

phải rồi, em cũng chặn nó rồi nhưng cũng hơi muộn.
    các bác thấy có con nào hay spam thì báo cho nhau chặn trước cho nó khỏi đăng ký cho đỡ công xoá, em ban mãi chán quá nên vào phpmyadmin xoá sạch luôn, mấy con như adv..., azthoinay..., game..., raovat..., vaihai..., qcmubc..., tvtduyen...,
    mấy chỗ ... là tụi nó đánh số thứ tự vào đấy cho tên khác nhau, chặn thẳng cẳng từ đầu các bác ạ.

18. chobacgiang.vn

chobacgiang.vn Member

Mấy chú này chịu khó lập nick lắm =)) site www.chobacgiang.vn của mình có khi mỗi thằng phải đến > 100 nick , cơ mà mình cứ mỗi ngày dành 5 phút band nick , chưa post bài nào cũng band luôn :x

Bvn.vn thích bài này.
  19. Lil.Tee

Lil.Tee Member

20. chobacgiang.vn

chobacgiang.vn Member

Mình đang dùng cái này , 10 bài mới đc post link, tối đa 3 link cũng ko ăn thua , vẫn bị dính mấy chú nêu trên
    Site mình mà ko dùng cái này các chú sài Inova cho 1 ngày đến cả nghìn bài (:|

comments powered by Disqus